L'articolo / video che hai richiesto non esiste ancora.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

요청한 문서 / 비디오는 아직 존재하지 않습니다.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

המאמר / הסרטון שביקשת אינו קיים עדיין.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

L'articolo / video che hai richiesto non esiste ancora.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

요청한 문서 / 비디오는 아직 존재하지 않습니다.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

המאמר / הסרטון שביקשת אינו קיים עדיין.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

Cat Stevens, nyota wa zamani wa Pop, Uingereza (sehemu ya 1 kwa 2)

Ukadiriaji:
Ukubwa wa herufi:

Maelezo: Mmoja wa watu mashuhuri wa muziki wa miaka ya 70 na utaftaji wake wa ukweli. Sehemu ya 1: Maisha kama mwanamuziki.

  • Na Cat Stevens
  • Iliyochapishwa mnamo 17 Dec 2021
  • Ilirekebishwa mara ya mwisho mnamo 18 Nov 2021
  • Ilichapishwa: 0
  • Imetazamwa: 456 (wastani wa kila siku: 2)
  • Ukadiriaji: Bado haijakadiriwa
  • Imekadiriwa na: 0
  • Imetumwa kwa barua pepe 0
  • Ilitoa maoni kuhusu: 0

Ninachotakiwa kusema ni yote mnayoyajua tayari, ili kuthibitisha mnayoyajua tayari, ujumbe wa Mtume [rehema na baraka za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake] kama ilivyotolewa na Mwenyezi Mungu - Dini ya Haki. Kama wanadamu tumepewa ufahamu na wajibu ambao umetuweka juu ya uumbaji… Ni muhimu kutambua wajibu wa kujiondoa katika udanganyifu wote na kufanya maisha yetu kuwa maandalizi ya maisha yajayo. Yeyote atakayeikosa nafasi hii hana  uwezekano wa kupewa nafasi nyingine , kurudishwa tena na tena, kwa sababu inasema Quran Tukufu kwamba mwanadamu atakapozingatiwa atasema: “Ewe Mola wetu, turudishe na utupe nafasi nyingine. Mola atasema, ‘Nikikurudisha utafanya hivyo hivyo.’”

Malezi yangu ya Mwanzo ya Dini

      Nililelewa katika ulimwengu wa kisasa wa anasa zote na maisha ya juu ya biashara ya maonyesho. Nilizaliwa katika nyumba ya Kikristo, lakini tunajua kwamba kila mtoto anazaliwa katika asili yake - ni wazazi wake tu wanaomgeuza dini hii au ile. Nilipewa dini hii (Ukristo) na nikafikiri hivi. Nilifundishwa kwamba Mungu yupo, lakini hakukuwa na mawasiliano ya moja kwa moja na Mungu, kwa hiyo ilitubidi tuwasiliane Naye kupitia Yesu - kwa hakika alikuwa mlango wa Mungu. Hili lilikubaliwa zaidi au kidogo na mimi, lakini sikulimeza lote.

      Nilitazama baadhi ya sanamu za Yesu; yalikuwa ni mawe tu yasiyo na uhai. Na waliposema kwamba Mungu ni watatu, nilishangaa zaidi lakini sikuweza kubishana. Niliamini zaidi au kidogo, kwa sababu nilipaswa kuheshimu imani ya wazazi wangu.

Msanii Mashuhuri

      Pole pole nilijitenga na malezi hayo ya kidini. Nilianza kufanya muziki. Nilitaka kuwa nyota mkubwa. Mambo hayo yote niliyoyaona kwenye filamu na kwenye vyombo vya habari yalinishika, na labda nilifikiri huyu ndiye Mungu wangu, lengo la kupata pesa. Nilikuwa na mjomba aliyekuwa na gari zuri. “Vema, nilisema, “ametengeneza. Ana pesa nyingi sana.” Watu walionizunguka walinishawishi kufikiri kwamba ndivyo; ulimwengu huu ulikuwa Mungu wao.

      Niliamua kwamba haya ndiyo maisha yangu; ili kupata pesa nyingi, kuwa na ‘maisha makubwa.’ Sasa mifano yangu ilikuwa mastaa wa pop. Nilianza kutengeneza nyimbo, lakini ndani kabisa nilikuwa na hisia ya walimwengu, hisia kwamba ikiwa ningekuwa tajiri ningesaidia wahitaji. (Inasema ndani ya Quran, tunatoa ahadi, lakini tunapopata kitu, tunataka kukishikilia na kuwa wachoyo.)

Kwa hivyo kilichotokea ni kwamba nilipata umaarufu mkubwa. Nilikuwa bado kijana, jina na picha yangu vilisambazwa kwenye vyombo vya habari vyote. Walinifanya kuwa mkubwa kuliko maisha, kwa hivyo walinifanya mkubwa kuliko maisha, na njia pekee ya kufanya hivyo ilikuwa kulewa (na vileo na dawa za kulevya).

Ndani ya hospitali

Baada ya mwaka wa mafanikio ya kifedha na maisha ‘ya hali ya juu’, niliugua sana, nikapata TB, na ikabidi nilazwe hospitalini. Hapo ndipo nilianza kufikiria: Ni nini kingetokea kwangu? Je, nilikuwa mwili tu na lengo langu maishani lilikuwa ni kutosheleza mwili huu tu? Nilitambua sasa kwamba msiba huu ulikuwa baraka niliyopewa na Mungu, nafasi ya kufungua macho yangu - “Kwa nini niko hapa? Kwa nini niko kitandani?" - na nilianza kutafuta baadhi ya majibu. Wakati huo, nilikuwa na shauku kubwa na maandiko ya Mashariki. Nilianza kusoma, na jambo la kwanza nilianza kufahamu ni kifo, na kwamba nafsi husonga mbele; haisimami. Nilihisi nilikuwa nikichukua barabara ya furaha na mafanikio ya juu. Nilianza kutafakari na hata kuwa mpenda mboga. Sasa niliamini katika ‘amani na nguvu ya maua,’ na huo ndio ulikuwa mwelekeo wa jumla. Lakini nilichoamini hasa ni kwamba sikuwa mwili tu. Ufahamu huu ulinijia hospitalini.

      Siku moja nilipokuwa nikitembea, nilinyeshewa na mvua, nilianza kukimbilia kwenye makazi na ndipo nikagundua, 'Subiri kidogo, mwili wangu unalowa, mwili unaniambia ninalowa.' Ninafikiria msemo usemao kwamba mwili ni kama punda, na lazima ufunzwe mahali unapopaswa kwenda. Vinginevyo, punda atakuongoza anakotaka kwenda.

      Kisha nikagundua kuwa nilikuwa na wosia, karama niliyopewa na Mungu: kufuata mapenzi ya Mungu. Nilivutiwa na usemi mpya niliokuwa nikijifunza katika dini ya Mashariki. Kufikia sasa, nilikuwa nimechoshwa na Ukristo. Nilianza tena kufanya muziki, na wakati huu nilianza kutafakari mawazo yangu mwenyewe. Nakumbuka moja ya wimbo katika nyimbo zangu. unakwenda hivi: “Laiti ningalijua, laiti ningalijua ni nini kinachofanya Mbingu, ni nini kinachofanya Jahannamu. Je, ninakufahamu katika kitanda changu au chumba chenye vumbi huku wengine wakifika kwenye hoteli kubwa?” na nilijua niko kwenye njia.

      Pia niliandika wimbo mwingine, “Njia ya Kumjua Mungu.” Nilipata umaarufu zaidi katika ulimwengu wa muziki. Kwa kweli nilikuwa na wakati mgumu kwa sababu nilikuwa nikitajirika na kujulikana, na wakati huohuo, nilikuwa nikitafuta Kweli kikamilifu. Kisha nikafika hatua ambapo niliamua kwamba Dini ya Buddha ipo sawa na ya heshima, lakini sikuwa tayari kuuacha ulimwengu. Nilishikamana sana na ulimwengu na sikuwa tayari kuwa mtawa na kujitenga na jamii.

      Nilijaribu Zen na Ching, hesabu, kadi za tarot, na unajimu. Nilijaribu kutazama tena katika Biblia na sikupata chochote. Muda huu wote sikujua chochote kuhusu Uislamu, na kisha, kile nilichoona kama muujiza kilitokea. Kaka yangu alikuwa ametembelea msikiti wa Yerusalemu na alifurahishwa sana kuwa upande mmoja, ulijaa maisha (tofauti na makanisa na masinagogi yaliyokuwa tupu), kwa upande mwingine, hali ya amani na utulivu ilitawala.

 

 

Cat Stevens, Nyota wa Zamani wa Pop, Uingereza (sehemu ya 2 kwa 2)

Ukadiriaji:
Ukubwa wa herufi:

Maelezo: Mmoja wa watu mashuhuri wa muziki wa miaka ya 70 na utaftaji wake wa ukweli. Sehemu ya 2: Quran na kuukubali Uislamu.

  • Na Cat Stevens
  • Iliyochapishwa mnamo 17 Dec 2021
  • Ilirekebishwa mara ya mwisho mnamo 18 Nov 2021
  • Ilichapishwa: 0
  • Imetazamwa: 431 (wastani wa kila siku: 2)
  • Ukadiriaji: Bado haijakadiriwa
  • Imekadiriwa na: 0
  • Imetumwa kwa barua pepe 0
  • Ilitoa maoni kuhusu: 0

Kurani

      Alipofika Uingereza, aliniletea tafsiri ya Quran, ambayo alinipa. Hakuwa Muislamu, lakini alihisi kitu katika dini hii, na akafikiri ningepata kitu ndani yake pia.

      Na nilipopokea kitabu, mwongozo ambao ungenielezea kila kitu - mimi ni nani; kusudi la maisha lilikuwa nini; ukweli ulikuwa upi na ukweli ungekuwaje; na nilikotoka - nilitambua kwamba hii ndiyo dini ya kweli; dini si kwa maana ya ufahamu wa Magharibi, si aina ya umri wako tu. Katika nchi za Magharibi, yeyote anayetaka kushika dini na kuifanya kuwa njia yake ya kipekee ya maisha anachukuliwa kuwa mshupavu. Sikuwa shupavu; Mwanzoni nilichanganyikiwa kati ya mwili na roho. Kisha nikagundua kuwa mwili na roho havitengani na sio lazima uende mlimani ili kuwa wa kidini. Ni lazima tufuate mapenzi ya Mungu. Kisha tunaweza kupanda juu zaidi kuliko malaika. Jambo la kwanza nililotaka kufanya sasa lilikuwa ni kuwa Muislamu.

      Niligundua kuwa kila kitu ni cha Mungu, usingizi haumfiki. Aliumba kila kitu. Katika hatua hii, nilianza kupoteza kiburi ndani yangu, kwa sababu hapa nilifikiri sababu ya kuwa hapa ilikuwa kwa sababu ya ukuu wangu mwenyewe. Lakini nilitambua kuwa sikujiumba mwenyewe, na lengo zima la kuwepo kwangu hapa lilikuwa ni kusalimu amri kwa mafundisho ambayo yamekamilishwa na dini tunayoijua kuwa ni Al-Islam. Katika hatua hii, nilianza kugundua imani yangu. Nilihisi kuwa mimi ni Muislamu. Niliposoma Quran, sasa nilitambua kwamba Mitume wote waliotumwa na Mungu walileta ujumbe huo huo. Kwa nini basi Wayahudi na Wakristo walikuwa tofauti? Ninajua sasa jinsi Wayahudi hawakumkubali Yesu kama Masihi na kwamba walikuwa wamebadilisha Neno Lake. Hata Wakristo hawaelewi Neno la Mungu na kumwita Yesu mwana wa Mungu. Kila kitu kilikuwa na maana sana. Huu ndio uzuri wa Quran; inakutaka utafakari na ufikirie, na usiliabudu jua wala mwezi bali uliyeumba kila kitu. Quran inamtaka mwanadamu kutafakari juu ya jua na mwezi na uumbaji wa Mungu kwa ujumla. Je, unafahamu jinsi jua lilivyo tofauti na mwezi? viko katika umbali tofauti kutoka duniani, lakini vinaonekana vyenye ukubwa sawa kwetu; wakati fulani, moja vinaonekana kuingiliana.

Hata wanaanga wengi wanapoenda angani, wanaona ukubwa wa dunia na ukubwa wa anga. Wanakuwa watu wa dini sana kwa sababu wameziona Ishara za Mungu.

      Niliposoma Quran zaidi, ilizungumzia kuhusu sala, wema na sadaka. Bado sikuwa Mwislamu, lakini nilihisi kuwa jibu pekee kwangu lilikuwa ni Quran, na Mwenyezi Mungu ndiye aliyeniletea, na niliiweka siri. Lakini Quran pia inazungumza kwa viwango tofauti. Nilianza kuielewa katika daraja nyingine, ambapo Quran inasema, “Wale walioamini hawawafanyi makafiri kuwa marafiki na Waumini ni ndugu. Kwa hivyo katika hatua hii, nilitamani kukutana na ndugu zangu Waislamu.

Kubadilika

Kisha niliamua kusafiri kwenda Yerusalemu (kama kaka yangu alivyofanya). Nikiwa Yerusalemu, nilienda msikitini na kuketi. Mwanaume mmoja aliniuliza nilitaka nini. Nikamwambia mimi ni Muislamu. Aliuliza jina langu ni nani. Nilimwambia, "Stevens." Alichanganyikiwa. Kisha nilijiunga na maombi, ingawa sikufanikiwa sana. Huko Uingereza, nilikutana na dada anayeitwa Nafisa. Nilimwambia nilitaka kuwa Muislamu, na akanielekeza kwenye Msikiti Mpya wa Regent. Hii ilikuwa mwaka 1977, takriban mwaka mmoja na nusu baada ya mimi kupokea Quran. Sasa nilitambua kwamba lazima niondoe kiburi changu, niondolee Shetani, na niukabili upande mmoja. Hivyo siku ya Ijumaa, baada ya Swala ya Jamaa ya Ijumaa, nilikwenda kwa Imamu (Kiongozi wa Swala) na kutangaza imani yangu (Shahaadah) kwa mkono huu. Kabla yako una mtu ambaye amepata umaarufu na bahati. Lakini muongozo ulikuwa ni kitu ambacho kiliniepuka, hata nilijitahidi kiasi gani mpaka nikaonyeshwa Quran. Sasa ninatambua kwamba ninaweza kuwasiliana moja kwa moja na Mungu, tofauti na Ukristo au dini nyingine yoyote. Kama vile mwanamke mmoja Mhindu alivyoniambia, “Huelewi Wahindu. Tunaamini katika Mungu mmoja; tunatumia vitu hivi (masanamu) kulenga tu." Alichokuwa akisema ni kwamba ili kumfikia Mungu, ni lazima mtu aumbe washirika, ambao ni sanamu kwa kusudi hilo. Lakini Uislamu unaondoa vizuizi vyote hivi. Kitu pekee kinachowatoa waumini kutoka kwenye ukafiri ni salat (sala). Huu ni mchakato wa utakaso.

      Hatimaye, ningependa kusema kwamba kila kitu ninachofanya ni kwa ajili ya radhi ya Mungu na kumuomba kuwa upate msukumo kutokana na uzoefu wangu. Zaidi ya hayo, ningependa kusisitiza kwamba sikukutana na Muislamu yeyote kabla ya kuukubali Uislamu. Nilisoma Quran kwanza na kugundua kuwa hakuna mtu mkamilifu. Uislamu ni mkamilifu, na tukiiga mwenendo wa Mtume tutafaulu.

      Mwenyezi Mungu atupe muongozo wa kufuata njia ya umma wa Muhammad, rehema na baraka za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake. Ameen!

Sehemu za Makala hiki

Tazama sehemu zote pamoja

Ongeza maoni

Iliyotazamwa Zaidi

Kila siku
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
Jumla
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)

Chaguo la Mhariri

Orodha ya Makala

Tangu ulivyo tembelea mara ya mwisho
Orodha hii ipo tupu kwa sasa.
Zote kwa tarehe
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)

Maarufu sana

Iliyokadiriwa juu zaidi
(Soma zaidi...)
Iliyotumwa  kwa barua pepe zaidi
Iliyochapishwa zaidi
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
Iliyotolewa maoni zaidi
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)

Unazozipenda

Orodha ya unazozipenda ipo tupu. Unaweza kuongeza makala kwenye orodha hii kwa kutumia zana za makala.

Historia yako

Orodha yako ya historia ipo tupu.

View Desktop Version