Статьи / видео вы запросили еще не существует.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

您所请求的文章/视频尚不存在。

The article/video you have requested doesn't exist yet.

あなたが要求した記事/ビデオはまだ存在していません。

The article/video you have requested doesn't exist yet.

L'articolo / video che hai richiesto non esiste ancora.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

요청한 문서 / 비디오는 아직 존재하지 않습니다.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

המאמר / הסרטון שביקשת אינו קיים עדיין.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

Статьи / видео вы запросили еще не существует.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

您所请求的文章/视频尚不存在。

The article/video you have requested doesn't exist yet.

L'articolo / video che hai richiesto non esiste ancora.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

요청한 문서 / 비디오는 아직 존재하지 않습니다.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

המאמר / הסרטון שביקשת אינו קיים עדיין.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

Raphael Narbaez, Md, Waziri wa Mashahidi wa Yehova, Marekani (sehemu ya 1 kwa 2)

Ukadiriaji:
Ukubwa wa herufi:

Maelezo: Mhudumu kiongozi na mchekeshaji alichukizwa na imani yake.

  • Na Raphael Narbaez, Jr.
  • Iliyochapishwa mnamo 17 Dec 2021
  • Ilirekebishwa mara ya mwisho mnamo 18 Nov 2021
  • Ilichapishwa: 0
  • Imetazamwa: 190 (wastani wa kila siku: 5)
  • Ukadiriaji: Bado haijakadiriwa
  • Imekadiriwa na: 0
  • Imetumwa kwa barua pepe 0
  • Ilitoa maoni kuhusu: 0

Mlatino mwenye umri wa miaka arobaini na mbili, Raphael, ni mchekeshaji na mhadhiri wa mjini Los Angeles. Alizaliwa Texas ambako alihudhuria mkutano wake wa kwanza wa Mashahidi wa Yehova akiwa na umri wa miaka sita. Alitoa mahubiri yake ya kwanza ya Biblia [baada ya kufikia umri wa miaka kumi na tatu], alihudumia mkutano wake akiwa na miaka ishirini, na aliongoza kwa cheo cha uongozi kati ya Mashahidi wa Yehova 904,000 Marekani. Lakini alibadilisha Biblia yake kwa Quran baada ya kuthubutu kutembelea msikiti wa eneo hilo.

Mnamo Novemba 1, 1991, alikubali Uislamu, na kuleta kwenye jumuiya ya Waislamu ustadi wa kuzungumza alioupata katika miongoni mwa Mashahidi wa Yehova. Anazungumza kwa dharura ya uongofu mpya, lakini yule anayeweza kuwafanya Waislamu wapya wacheke wenyewe.

Alisimulia hadithi yake akiiga uhusika kadhaa.

Ninakumbuka vizuri nikiwa kwenye mazungumzo ambapo wote tulikuwa tumeketi sebuleni mwa wazazi wangu na kulikuwa na Mashahidi wengine wa Yehova humo. Walikuwa wakizungumza kuhusu: “Har–Magedoni! Wakati wa mwisho! Na Yesu anakuja! Na unajua mvua ya mawe inakuja kwa ukubwa kama magari! Mungu atatumia kila aina ya vitu kuharibu mfumo huu mwovu na kuondoa serikali! Na Biblia inazungumza kuhusu dunia kufunguka! Itakuja kumeza vitalu vya jiji zima!"

      Naogopa sana! Na kisha mama yangu akageuka: “Ona kitakachokupata ikiwa hutabatizwa na ikiwa hutafanya mapenzi ya Mungu? Dunia itakumeza, au mojawapo ya mawe haya makubwa yatakupiga kichwani [klonk],yatakuzimisha,na hutakuwepo tena. Nitalazimika kutengeneza mtoto mwingine."

      Sikuweza kuchukua nafasi ya kupigwa na mojawapo ya mawe hayo makubwa. Kwa hiyo nikabatizwa. Na bila shaka, Mashahidi wa Yehova hawaamini katika kunyunyiziwa maji. Wanakuzamisha kabisa, kukushikilia hapo kwa sekunde, na kisha kukutoa.

Nilifanya hivyo nikiwa na umri wa miaka kumi na tatu, Septemba 7, 1963, huko Pasadena, California, Rose Bowl. Lilikuwa ni kusanyiko kubwa la kimataifa. Tulikuwa na watu 100,000. Tuliendesha gari mpaka Lubbock, Texas.

Hatimaye, nilianza kutoa hotuba kubwa zaidi - dakika kumi mbele ya mkutano. Mtumishi alipendekeza nitoe hotuba za saa zinazotolewa kila Jumapili wanapoalika umma kwa ujumla. Kwa kawaida waliweka [mahubiri] hayo kwa ajili ya wazee wa kutaniko.

       [Kwa sauti ya kiutawala:] “Hakika yeye ni mdogo. Lakini anaweza kuhimili. Yeye ni mvulana mzuri wa Kikristo. Yeye hana maovu, naye ni mtiifu kwa wazazi wake na anaonekana kuwa na ujuzi mzuri sana wa Biblia.”

      Kwa hiyo, nikiwa na umri wa miaka kumi na sita, nilianza kutoa mahubiri ya saa mbele ya mikutano yote. Nilipangiwa kundi la kwanza kwenye kikundi katika Sweetwater, Texas, na kisha, katika Brownfield, Texas, nikapata mkutano wangu wa kwanza. Nikiwa na umri wa miaka ishirini, nilikuwa nimekuwa yule wanayemwita mhudumu kiongozi.

      Mashahidi wa Yehova wana programu ya mafunzo ya hali ya juu sana, na pia wana aina fulani ya mfumo wa uthibiti. Inakupasa kutumia masaa kumi hadi kumi na mbili kwa mwezi kuhubiri nyumba kwa nyumba. Ni kama usimamizi wa mauzo. IBM haina chochote kwa watu hawa.

Kwa hiyo, nilipokuwa mhudumu kiongozi, nilitumia muda wangu mwingi kufanya huduma ya nyumba kwa nyumba. Ilinibidi kufanya kwa saa 100 kwa mwezi, na ilinibidi kuwa na mafunzo saba ya Biblia. Nilianza kuhubiri katika makutaniko mengine. Nilianza kupata madaraka mengi, na nilikubaliwa katika shule ya huko Brooklyn, New York, shule ya wasomi ambayo Mashahidi wa Yehova wanayo kwa ajili ya creme de la creme, ambayo ni asilimia moja ya shule bora zaidi. Lakini sikwenda.

      Mambo machache hayakuwa na maana tena kwangu. Kwa mfano, mfumo wa uthibiti. Ilionekana kwamba kila muda nilipotaka kugeuka na kuingia katika nafasi nyingine ya wajibu, ilinibidi kufanya mambo haya ya kimwili ili kuthibitisha ucha mungu wangu. Ni kama ukifikia viwango vyako vilivyowekwa mwezi huu, Mungu anakupenda. Ikiwa hutafikia viwango vyako mwezi ujao, Mungu hakupendi. Hiyo haikuwa na maana sana. Mwezi mmoja Mungu ananipenda na mwezi mmoja hanipendi?

Tulilishutumu Kanisa Katoliki kwa sababu walikuwa na mtu, kasisi, ambaye walipaswa kuungama kwake. Na tulisema, “Hupaswi kwenda kwa mwanadamu kuungama dhambi zako! Dhambi yako ni dhidi ya Mungu!” Na bado tulienda kwenye Baraza la Wazee. Uliungama dhambi zako kwao, nao wakakuzuia, na kusema [Mzee kama mhudumu wa simu:] “Subiri kidogo . . . Unawaza nini, Mola? Hamna?. . . Sawa, samahani, tulijaribu kadri tuwezavyo lakini hujatubu vya kutosha. Dhambi yako ni kubwa sana, kwa hiyo ama utapoteza ushirika wako kanisani au utakuwa kwenye majaribio.”

Ikiwa dhambi ni dhidi ya Mungu, je, sipaswi kumwendea Mungu moja kwa moja na kuomba rehema?

Pengine mambo yalianza kuharibika pindi nilipoona kuwa walianza kusoma Biblia yao kidogo. Mashahidi wa Yehova wana vitabu vya kila kitu kinachotolewa na Bibilia ya Mnara wa Mlinzi na Jamii ya Tract . Watu pekee katika sayari nzima wanaojua kufasiri Maandiko ya Biblia kwa usahihi ni kikundi hicho cha watu, halmashauri hiyo ya Brooklyn, ambayo huwaambia Mashahidi wa Yehova ulimwenguni pote jinsi ya kuvaa, jinsi ya kuzungumza, mambo ya kusema, yale wasiyopaswa kusemwa, jinsi ya kuyatumia maandiko na mambo yajayo yatakavyokuwa. Mungu huwaambia, ili waweze kutuambia. Nilithamini vitabu. Lakini ikiwa Biblia ni kitabu cha ujuzi, na ikiwa ni maagizo ya Mungu, je, hatupaswi kupata majibu yetu kutoka kwenye Biblia? Paulo mwenyewe alisema tafuta mwenyewe neno la Mungu la kweli na linalokubalika. Usiruhusu mtu ayateke masikio yako.

Nilianza kusema, “Usiwe na wasiwasi sana kuhusu yale ambayo Mnara wa Mlinzi husema - jisomee Biblia mwenyewe.” Masikio yalianza kuwasha.

[lafudhi ya watu wa zamani wa marekani ya kusini:] "Nadhani tumepata mwasi hapa, Jaji. Ndio. Nadhani mvulana huyu ana upungufu wa kitu fulani.”

Hata baba yangu alisema, “ni bora ujiangalie, kijana, hayo ni mapepo yanazungumza hapo. Hayo ni mapepo yanajaribu kuingia na kusababisha mgawanyiko."

Nikasema, “Baba, sio mapepo. Watu hawahitaji kusoma sana haya machapisho  mengine. Wanaweza kupata majibu yao kwa sala na katika Biblia.”

      Kiroho sikujisikia tena vizuri. Kwa hiyo mwaka wa 1979, nikijua kwamba singeweza kusonga mbele, niliondoka, nikiwa na kinyongo na nikiwa na ladha mbaya kinywani mwangu, kwa sababu maisha yangu yote nilikuwa nimeweka nafsi yangu, moyo wangu, akili yangu kanisani. Hilo ndilo lilikuwa tatizo. Sikuiweka kwa Mungu. Niliiweka katika shirika lililoundwa na mwanadamu.

Siwezi kwenda kwenye dini zingine. Kama Shahidi wa Yehova, nilikuwa nimezoezwa, kupitia Maandiko, kuonyesha kwamba wote wamekosea. Ibada hiyo ya sanamu ni mbaya. Utatu haupo.

Mimi ni kama mtu asiye na dini. Sikuwa mwanadamu bila Mungu. Lakini ningeenda wapi?

Mnamo mwaka wa 1985, niliamua kuja Los Angeles na kuingia kwenye kipindi cha Johnny Carson na kujijengea umaarufu kama mchekeshaji na mwigizaji mkubwa. Nimekuwa nikihisi kama nilizaliwa kwa ajili ya kitu fulani. Sikujua kama itakuwa kutafuta tiba ya saratani au kuwa mwigizaji. Niliendelea kuomba na ilikata tamaa baada ya muda.

Kwa hiyo nilienda kwenye Kanisa Katoliki karibu na nyumba yangu, na nilijaribu. Nakumbuka Jumatano ya Majivu, nilikuwa na msalaba wa majivu kwenye paji la uso wangu. Nilikuwa nikijaribu chochote nilichoweza. Nilienda kwa takriban miezi miwili au mitatu, na sikuweza tena, jamani. Ilikuwa:

Simama. Kaa chini.

Simama. Kaa chini.

Sawa, toa ulimi wako nje.

Unapata mazoezi mengi. Nadhani nilipoteza kama paundi tano. Lakini ilikuwa hivyo.  sasa nimepotea zaidi kuliko hapo awali.

Lakini sikufikiria kamwe kwamba hakuna Muumba. Nina nambari Yake ya simu, lakini simu yake huwa na shughuli nyingi. Ninatengeneza picha zangu fupi za filamu. Filamu inayoitwa Deadly Intent. Tangazo la simu huko Chicago. Tangazo la Exxon. Matangazo kadhaa ya benki. Wakati huo huo, pembeni ninafanya kazi ya ujenzi.

Sehemu za Makala hiki

Tazama sehemu zote pamoja

Ongeza maoni

Makala Nyingine katika Aina moja

Iliyotazamwa Zaidi

Kila siku
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
Jumla
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)

Chaguo la Mhariri

Orodha ya Makala

Tangu ulivyo tembelea mara ya mwisho
Orodha hii ipo tupu kwa sasa.
Zote kwa tarehe
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)

Maarufu sana

Iliyokadiriwa juu zaidi
(Soma zaidi...)
Iliyotumwa  kwa barua pepe zaidi
Iliyochapishwa zaidi
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
Iliyotolewa maoni zaidi

Unazozipenda

Orodha ya unazozipenda ipo tupu. Unaweza kuongeza makala kwenye orodha hii kwa kutumia zana za makala.

Historia yako

Orodha yako ya historia ipo tupu.

View Desktop Version