L'articolo / video che hai richiesto non esiste ancora.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

요청한 문서 / 비디오는 아직 존재하지 않습니다.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

המאמר / הסרטון שביקשת אינו קיים עדיין.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

L'articolo / video che hai richiesto non esiste ancora.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

요청한 문서 / 비디오는 아직 존재하지 않습니다.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

המאמר / הסרטון שביקשת אינו קיים עדיין.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

Jermaine Jackson, Marekani (sehemu ya 1 kwa 2)

Ukadiriaji:
Ukubwa wa herufi:

Maelezo: Kaka wa nyota maarufu duniani Michael Jackson anasimulia jinsi alivyoukubali Uislamu. Sehemu 1.

  • Na Jermaine Jackson (edited by www.IslamReligion.com)
  • Iliyochapishwa mnamo 17 Dec 2021
  • Ilirekebishwa mara ya mwisho mnamo 18 Nov 2021
  • Ilichapishwa: 0
  • Imetazamwa: 229 (wastani wa kila siku: 6)
  • Ukadiriaji: Bado haijakadiriwa
  • Imekadiriwa na: 0
  • Imetumwa kwa barua pepe 0
  • Ilitoa maoni kuhusu: 0

Ulianza lini na vipi safari yako kuelekea Uislamu?

      Ilikuwa huko mwanzo wa mwaka wa 1989 wakati mimi, pamoja na dada yangu, tulipofanya ziara katika baadhi ya nchi za Mashariki ya Kati. Wakati wa kukaa kwetu Bahrain, tulikaribishwa kwa furaha. Huko nilikutana na watoto wengine na tukawa na maongezi madogo nao. Niliwauliza maswali fulani na wakanijibu maswali yao yasiyo na hatia. Wakati wa maongezi haya, waliuliza kuhusu dini yangu. Niliwaambia, "Mimi ni Mkristo." Nikawauliza, dini yao ni ipi. Wimbi la utulivu likawachukua. Wakajibu kwa sauti moja: Uislamu. Jibu lao la shauku lilinitikisa sana kutoka ndani. Kisha wakaanza kunieleza kuhusu Uislamu. Walikuwa wakinipa habari, nyingi sana kulingana na umri wao. Mlio wa sauti zao ungedhihirisha kwamba wanajivunia sana Uislamu. Hivi ndivyo nilivyokwenda kuuelekea Uislamu.

      Mwingiliano mfupi sana na kundi la watoto hatimaye ulinipelekea kuwa na mijadala mirefu kuhusu Uislamu na wanazuoni wa Kiislamu. Sauti kubwa ilitokea kwenye mawazo yangu. Nilifanya jaribio lisilofaulu la kujifariji kuwa hakuna kilichotokea lakini sikuweza kuficha ukweli huu tena kutoka kwangu kuwa moyoni nilikuwa nimeukubali Uislamu. Hili nililifichua kwanza kwa rafiki yangu wa familia, Qunber Ali. Qunber Ali huyo huyo alifanikiwa kunipeleka Riyadh, mji mkuu wa Saudi Arabia. Hadi wakati huo, sikujua mengi kuhusu Uislamu. Kuanzia hapo, nikiwa na familia ya Saudia, nilikwenda Makka kwa ajili ya maonyesho ya "Umrah" [Aina ndogo ya hija iliyofanywa Makka]. Huko nilitangaza hadharani kwa mara ya kwanza kuwa nilikuwa Muislamu.

Je, ulikuwa na hisia gani baada ya kutangaza kuwa wewe ni Muislamu?

Baada ya kuukubali Uislamu, nilihisi kana kwamba nimezaliwa mara ya pili. Nilipata katika Uislamu majibu ya maswali ambayo nilikuwa nimeshindwa kuyapata katika Ukristo. Hasa, Uislamu pekee uliotoa jibu la kuridhisha kwa swali linalohusiana na kuzaliwa kwa Kristo. Kwa mara ya kwanza, nilisadikishwa kuhusu dini yenyewe. Ninaomba wanafamilia wangu waweze kufahamu ukweli huu. Familia yangu ni mfuasi wa dhehebu hilo la Ukristo, linalojulikana kuwa AVENDANCE of JEHOVA (Mashahidi wa Yehova). Kulingana na kanuni zake za imani, ni wanaume 144,000 tu ambao hatimaye wangestahili kuingia paradiso. Inakujaje? Ilibakia kuwa imani ya kutatanisha kwangu kila wakati. Nilistajabu kujua kuwa  Biblia ilikusanywa na watu wengi sana, hasa kuhusu maandiko yaliyoandikwa na King James. Nilijiuliza ikiwa mtu anatunga maandiko na kisha kuihusisha na Mungu, lakini hakubaliani kikamilifu na maagizo haya. Wakati wa kukaa kwangu Saudi Arabia, nimepata fursa ya kununua kaseti iliyotolewa na mwimbaji wa pop wa zamani wa Uingereza na mhubiri wa sasa wa Kiislamu, Yusuf Islam (zamani Cat Stevens). Nilijifunza mengi kutoka kwenye hili pia.

Nini kilitokea uliporudi Marekani baada ya Kuukubali Uislamu?

      Niliporudi Marekani, vyombo vya habari vya Marekani vilipanga propaganda mbaya dhidi ya Uislamu na Waislamu. Masengenyo yaliachiliwa kwangu ambayo yalinikosesha amani ya akili. Hollywood ilikuwa imedhamiria kuwakashifu Waislamu. Walikuwa wanakadiriwa kuwa magaidi. Kuna mambo mengi ambayo yanaafikiana baina ya Ukristo na Uislamu, na Quran inamtambulisha Mtukufu Kristo kama Mtume mwema. Kisha, nikajiuliza, kwa nini Ukristo wa Marekani inawawekea tuhuma zisizo na msingi dhidi ya Waislamu?

      Hili lilinifanya niwe na huzuni. Niliamua kuwa ningefanya kila niwezalo kuondoa taswira mbaya ya Waislamu, iliyoonyeshwa na vyombo vya habari vya Marekani. Sikuwa na wazo hata kidogo kwamba vyombo vya habari vya Marekani visingeweza kumezea habari za kuukubali kwangu Uislamu na kuinua sauti kubwa na kilio. Vilikuwa vinatenda kinyume na madai yake yote marefu na yaliyotangazwa sana kuhusu uhuru wa kujieleza na uhuru wa dhamiri. Kwa hiyo unafiki wa jamii ya Marekani ulikuja kwa uwazi na kuwekwa kwa uwazi mbele yangu. Uislamu ulinipa shida nyingi. Kwa hakika, nilikuja kujifikiria kuwa mwanadamu kamili, kwa maana halisi ya neno hilo. Baada ya kuwa Muislamu, nilihisi mabadiliko makubwa ndani yangu. Nilivitupilia mbali vitu vyote vilivyoharamishwa katika Uislamu. Hilo lilifanya mambo kuwa magumu kwa familia yangu pia. Kwa kifupi, familia ya Jackson ilianguka kabisa. Barua za vitisho ziliingia, jambo ambalo lilizidisha wasiwasi wa familia yangu.

Vitisho vya aina gani?

      Waliniambia kuwa nimekuza uadui wa jamii na utamaduni wa Marekani, kwa kuingia katika mapaja ya Uislamu, umejinyima haki ya kuishi na wengine. SISI tungefanya maisha yawe magumu kwako ndani ya marekani na kadhalika. Lakini ninakiri kwamba familia yangu ina mawazo mapana. Tumeziheshimu dini zote. Wazazi wetu wametuzoesha na kutulea kwenye njia hiyo. Kwa hivyo, naweza kusema kwamba familia ya Jackson inafurahia uhusiano wa kirafiki na watu wa karibu katika dini zote. Haya ni matokeo ya mafunzo hayo ambayo wananivumilia hadi sasa.

Je, kaka yako Michael Jackson aliitikiaje?

      Nikiwa njiani kurudi Marekani, nilileta idadi ya vitabu kutoka Saudi Arabia. Michael Jackson aliniuliza mwenyewe baadhi ya vitabu hivi kwa ajili ya kujifunza. Kabla ya hili, maoni yake yaliathiriwa na propaganda za vyombo vya habari vya Marekani dhidi ya Uislamu na Waislamu. Hakuwa na chuki dhidi ya Uislamu, lakini pia hakuwa na mwelekeo mzuri kwa Waislamu. Lakini baada ya kusoma vitabu hivi, alikuwa akimshika mama yake na asiongee chochote kuhusu Waislamu. Nadhani labda hii ni athari ya utafiti wa Uislamu kuwa aligeuza maslahi yake ya kibiashara kwa wafanyabiashara wa Kiislamu. Sasa, ana hisa sawa na mwana mfalme bilionea wa Saudi Al-Waleed ibn Talal katika kampuni yake ya kimataifa.

Hapo awali ilisemekana kuwa Michael Jackson alikuwa akiwapinga Waislamu, pia kuna uvumi kwamba alikuwa Muislamu. Hadithi ya kweli ni ipi?

      Ninashuhudia ukweli huu, angalau hakuna chochote katika ufahamu wangu kwamba Michael Jackson aliwahi kusema chochote cha dharau dhidi ya Waislamu. Nyimbo zake pia, zinatoa ujumbe wa upendo kwa wengine. Tumejifunza kutoka kwa wazazi wetu kuwapenda wengine. Ni wale tu walio na shoka lao la kumtupia tuhuma. Kunaweza kuwa na kelele mbaya dhidi yangu nilipo ukubali Uislam, kwa nini isiwe hivyo dhidi ya Michael Jackson? Lakini, hadi sasa, vyombo vya habari havijamuingiza kwenye hukumu, ingawa anatishiwa kwa kuukaribia Uislamu. Lakini ni nani anayejua ingekuwaje kama Michael Jackson atakapo ukubali Uislamu.

 

 

Jermaine Jackson, Marekani (sehemu ya 2 kwa 2)

Ukadiriaji:
Ukubwa wa herufi:

Maelezo: Kaka wa nyota maarufu duniani Michael Jackson anasimulia jinsi alivyoukubali Uislamu. Sehemu ya 2.

  • Na Jermaine Jackson (edited by www.IslamReligion.com
  • Iliyochapishwa mnamo 17 Dec 2021
  • Ilirekebishwa mara ya mwisho mnamo 18 Nov 2021
  • Ilichapishwa: 0
  • Imetazamwa: 225 (wastani wa kila siku: 6)
  • Ukadiriaji: Bado haijakadiriwa
  • Imekadiriwa na: 0
  • Imetumwa kwa barua pepe 0
  • Ilitoa maoni kuhusu: 0

Je, wanafamilia wengine wana maoni gani kukuhusu?

Niliporudi Marekani, mama yangu alikuwa tayari amesikia habari za kusilimu kwangu. Mama yangu ni mwanamke wa dini na mstaarabu. Nilipofika nyumbani, aliuliza swali moja tu, "umechukua uamuzi huu ghafla, au ni matokeo ya mawazo ya kina na marefu nyuma yake?" "Nimeamua baada ya kufikiria sana," nilijibu, niseme tunajulikana kama familia ya kidini. Chochote tunachomiliki, ni kwa sababu ya baraka za Mungu. Basi kwa nini tusiwe na shukrani Kwake? Hii ndiyo sababu tunashiriki kikamilifu katika taasisi za misaada. Tulituma dawa kwa nchi maskini za Kiafrika kupitia ndege maalum. Wakati wa vita vya Bosnia, ndege zetu zilihusika katika kusambaza misaada kwa [walioathirika]. Sisi ni wasikivu kwa mambo kama haya kwa sababu tumeshuhudia umaskini wa kutisha. Tulikuwa tunaishi katika nyumba ambayo ilikuwa na uwezo mdogo wa mita chache miraba.

Je, uliwahi kuujadili Uislamu na dada yako nyota wa pop Janet Jackson?

      Kama watu wengine wa familia yangu, kusilimu kwangu kwa ghafla kulikuwa ni mshangao mkubwa kwake. Hapo mwanzo alikuwa na wasiwasi. Ameweka kichwani mwake jambo moja tu kwamba Waislamu wana wake wengi, wana wake kama wanne. Nilipoeleza ruhusa hii iliyotolewa na Uislamu kuhusiana na hali ya jamii ya sasa ya Marekani, aliridhika. Huu ndio ukweli kwamba usherati na ukafiri ni jambo la kawaida sana katika jamii ya kimagharibi. Licha ya ukweli kwamba wameolewa, wanaume wa magharibi hufurahia mahusiano ya nje ya ndoa na wanawake kadhaa. Hili limesababisha kuharibika kwa maadili katika jamii hiyo. Uislamu unalinda mfumo wa kijamii kutokana na uharibifu huu.

      Kwa mujibu wa mafundisho ya Kiislamu, mwanamume akivutiwa na mwanamke kihisia, basi kwa heshima yake anapaswa kuupa uhusiano huu sura ya kisheria vinginevyo lazima aridhike na mke mmoja tu. Kwa upande mwingine, Uislamu umeweka masharti mengi sana ya ndoa ya pili kiasi kwamba sidhani kwamba Muislamu wa kawaida anaweza kumudu masharti haya kifedha. Kuna karibia asilimia moja ya Waislamu katika ulimwengu wa Kiislamu ambao wana zaidi ya mke mmoja. Kwa maoni yangu, mwanamke katika jamii ya Kiislamu ni kama ua linalolindwa vyema na ambalo ni salama kutokana na mwonekano unaopenya wa watazamaji. Ingawa jamii ya kimagharibi haina dira ya kufahamu hekima na falsafa hii.

Je, ni hisia zipi unazozipata unapoitazama jamii ya Kiislamu?

Kwa maslahi makubwa ya wanadamu, jamii ya Kiislamu inawasilisha sehemu salama zaidi kwenye sayari hii. Kwa mfano, chukua mfano wa wanawake. Wanawake wa Kimarekani wanavaa mavazi yao kwa namna ambayo inawapa vishawishi wanaume kwa unyanyasaji. Lakini hili haliwezekani katika jamii ya Kiislamu. Mbali na hilo, dhambi na maovu yaliyoenea yameharibu mfumo wa maadili wa jamii ya magharibi. Ninaamini kama kuna sehemu yoyote iliyobaki ambapo utu bado unaonekana, haiwezi kuwa mahali pengine popote isipokuwa katika jamii ya Kiislamu. Muda ungefika ambapo ulimwengu ungelazimika kukubali ukweli huu.

Je, maoni yako ni yapi kuhusu vyombo vya habari vya Marekani?

      Vyombo vya habari vya Marekani vinakabiliwa na mikanganyiko ya kibinafsi. Chukua mfano wa Hollywood. Hadhi ya msanii inapimwa kwa kuzingatia mfano wa gari lake, kiwango cha mgahawa anaotembelea n.k. Hiki ndicho chombo cha habari kinachomuinua mtu kutoka mavumbini hadi angani. Hawamchukulii msanii kama mwanadamu. Lakini nimekutana na wasanii wengi sana huko Mashariki ya Kati. Hawana kiburi kilichopotea ndani yao.

      Angalia tu CNN, wanatia chumvi sana kuhusu baadhi ya habari ya kuwa inaonekana kama hakuna kitu kingine kilichotokea isipokuwa tukio hilo duniani. Habari za moto katika misitu ya Florida zilipewa kipaumbale sana hadi zilitoa hisia kwamba ulimwengu wote umeshika moto. Katika ukweli, lilikuwa eneo dogo, ambalo liliathiriwa na moto huo.

      Nilikuwa Afrika wakati mlipuko wa bomu ulipotokea katika Jiji la Oklahoma. Vyombo vya habari, bila uthibitisho wowote, vilianza kudokeza kuhusika kwa Waislamu katika mlipuko huo. Baadae Huyo Mhujumu akatokea kuwa MKRISTO!!! Tunaweza kusema mtazamo huu wa vyombo vya habari vya Marekani kama ujinga wa makusudi.

Je, unaweza kudumisha uhusiano kati ya wasifu wako wa Kiislamu na utamaduni wa familia yako?

Kwa nini isiwe hivyo? Uhusiano huu unaweza kuwepo kwa ajili ya kufanikisha mambo mazuri.

Baada ya kusilimu, uliwahi kumuona Muhammad Ali?

Muhammad Ali ni rafiki wa familia yetu. Nimekutana naye mara kadhaa, baada ya kusilimu. Ametoa mwongozo wenye manufaa kuhusu Uislamu

Je, umetembelea msikiti wa Shah Faisal katika jiji la Los Angeles?

Ndiyo, bila shaka! Huu ni msikiti mzuri. Nina nia ya kujenga msikiti kama huo katika eneo la Falise kwa sababu hakuna misikiti katika eneo hili na jamii ya Kiislamu haina rasilimali za kutosha kununua kipande cha ardhi kwa ajili ya msikiti katika eneo la kifahari kama hilo. Mungu akipenda, ningefanya.

Ni nani asiyejua huduma za Saudi Arabia kwa sababu tukufu ya Uislamu?

Bila shaka imefadhili kwa furaha miradi ya misikiti. Lakini vyombo hivi vya habari vya Marekani hata haviihurumii Saudi Arabia; inaeneza habari za ajabu sana kuhusu nchi hii. Nilipotembelea Saudi Arabia kwa mara ya kwanza, nilipata hisia kwamba kungekuwa na nyumba za udongo na mtandao mbaya sana wa mawasiliano. Lakini nilipofika huko, kwa mshangao wangu mkubwa, niliona kitamaduni ni nchi nzuri zaidi ulimwenguni.

Je, ni nani aliyekushawishi, kwa jinsi Uislamu unavyohusika?

Watu wengi wamenivutia. Lakini ukweli ni kuwa kwanza naigeukia Quran Tukufu,  Hivyo siingii katika hatari ya kupotea njia. Hata hivyo, kuna wanazuoni wengi wa Kiislamu ambao mtu anaweza kujivunia. Mungu akipenda, ninapanga kwenda Saudi Arabia na familia yangu kufanya Umra.

Mke na watoto wako ni Waislamu pia?

Nina watoto wa kiume saba na mabinti wawili ambao, kama mimi, wana mwelekeo wa Uislamu. Mke wangu bado anausoma Uislamu. Anasisitiza kwenda Saudi Arabia. Ninaamini InshaAllah [Mwenyezi Mungu Akipenda], angejiunga na Uislamu haraka. Mwenyezi Mungu atupe ujasiri na ustahimilivu wa kubaki katika dini hii ya kweli ya Uislamu. (Amina)

Sehemu za Makala hiki

Tazama sehemu zote pamoja

Ongeza maoni

Iliyotazamwa Zaidi

Kila siku
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
Jumla
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)

Chaguo la Mhariri

Orodha ya Makala

Tangu ulivyo tembelea mara ya mwisho
Orodha hii ipo tupu kwa sasa.
Zote kwa tarehe
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)

Maarufu sana

Iliyokadiriwa juu zaidi
(Soma zaidi...)
Iliyotumwa  kwa barua pepe zaidi
Iliyochapishwa zaidi
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
Iliyotolewa maoni zaidi

Unazozipenda

Orodha ya unazozipenda ipo tupu. Unaweza kuongeza makala kwenye orodha hii kwa kutumia zana za makala.

Historia yako

Orodha yako ya historia ipo tupu.

View Desktop Version