L'articolo / video che hai richiesto non esiste ancora.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

요청한 문서 / 비디오는 아직 존재하지 않습니다.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

המאמר / הסרטון שביקשת אינו קיים עדיין.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

L'articolo / video che hai richiesto non esiste ancora.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

요청한 문서 / 비디오는 아직 존재하지 않습니다.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

המאמר / הסרטון שביקשת אינו קיים עדיין.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

Cat Stevens, nyota wa zamani wa Pop, Uingereza (sehemu ya 1 kwa 2)

Ukadiriaji:
Ukubwa wa herufi:

Maelezo: Mmoja wa watu mashuhuri wa muziki wa miaka ya 70 na utaftaji wake wa ukweli. Sehemu ya 1: Maisha kama mwanamuziki.

  • Na Cat Stevens
  • Iliyochapishwa mnamo 17 Dec 2021
  • Ilirekebishwa mara ya mwisho mnamo 18 Nov 2021
  • Ilichapishwa: 0
  • Imetazamwa: 388 (wastani wa kila siku: 3)
  • Ukadiriaji: Bado haijakadiriwa
  • Imekadiriwa na: 0
  • Imetumwa kwa barua pepe 0
  • Ilitoa maoni kuhusu: 0

Ninachotakiwa kusema ni yote mnayoyajua tayari, ili kuthibitisha mnayoyajua tayari, ujumbe wa Mtume [rehema na baraka za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake] kama ilivyotolewa na Mwenyezi Mungu - Dini ya Haki. Kama wanadamu tumepewa ufahamu na wajibu ambao umetuweka juu ya uumbaji… Ni muhimu kutambua wajibu wa kujiondoa katika udanganyifu wote na kufanya maisha yetu kuwa maandalizi ya maisha yajayo. Yeyote atakayeikosa nafasi hii hana  uwezekano wa kupewa nafasi nyingine , kurudishwa tena na tena, kwa sababu inasema Quran Tukufu kwamba mwanadamu atakapozingatiwa atasema: “Ewe Mola wetu, turudishe na utupe nafasi nyingine. Mola atasema, ‘Nikikurudisha utafanya hivyo hivyo.’”

Malezi yangu ya Mwanzo ya Dini

      Nililelewa katika ulimwengu wa kisasa wa anasa zote na maisha ya juu ya biashara ya maonyesho. Nilizaliwa katika nyumba ya Kikristo, lakini tunajua kwamba kila mtoto anazaliwa katika asili yake - ni wazazi wake tu wanaomgeuza dini hii au ile. Nilipewa dini hii (Ukristo) na nikafikiri hivi. Nilifundishwa kwamba Mungu yupo, lakini hakukuwa na mawasiliano ya moja kwa moja na Mungu, kwa hiyo ilitubidi tuwasiliane Naye kupitia Yesu - kwa hakika alikuwa mlango wa Mungu. Hili lilikubaliwa zaidi au kidogo na mimi, lakini sikulimeza lote.

      Nilitazama baadhi ya sanamu za Yesu; yalikuwa ni mawe tu yasiyo na uhai. Na waliposema kwamba Mungu ni watatu, nilishangaa zaidi lakini sikuweza kubishana. Niliamini zaidi au kidogo, kwa sababu nilipaswa kuheshimu imani ya wazazi wangu.

Msanii Mashuhuri

      Pole pole nilijitenga na malezi hayo ya kidini. Nilianza kufanya muziki. Nilitaka kuwa nyota mkubwa. Mambo hayo yote niliyoyaona kwenye filamu na kwenye vyombo vya habari yalinishika, na labda nilifikiri huyu ndiye Mungu wangu, lengo la kupata pesa. Nilikuwa na mjomba aliyekuwa na gari zuri. “Vema, nilisema, “ametengeneza. Ana pesa nyingi sana.” Watu walionizunguka walinishawishi kufikiri kwamba ndivyo; ulimwengu huu ulikuwa Mungu wao.

      Niliamua kwamba haya ndiyo maisha yangu; ili kupata pesa nyingi, kuwa na ‘maisha makubwa.’ Sasa mifano yangu ilikuwa mastaa wa pop. Nilianza kutengeneza nyimbo, lakini ndani kabisa nilikuwa na hisia ya walimwengu, hisia kwamba ikiwa ningekuwa tajiri ningesaidia wahitaji. (Inasema ndani ya Quran, tunatoa ahadi, lakini tunapopata kitu, tunataka kukishikilia na kuwa wachoyo.)

Kwa hivyo kilichotokea ni kwamba nilipata umaarufu mkubwa. Nilikuwa bado kijana, jina na picha yangu vilisambazwa kwenye vyombo vya habari vyote. Walinifanya kuwa mkubwa kuliko maisha, kwa hivyo walinifanya mkubwa kuliko maisha, na njia pekee ya kufanya hivyo ilikuwa kulewa (na vileo na dawa za kulevya).

Ndani ya hospitali

Baada ya mwaka wa mafanikio ya kifedha na maisha ‘ya hali ya juu’, niliugua sana, nikapata TB, na ikabidi nilazwe hospitalini. Hapo ndipo nilianza kufikiria: Ni nini kingetokea kwangu? Je, nilikuwa mwili tu na lengo langu maishani lilikuwa ni kutosheleza mwili huu tu? Nilitambua sasa kwamba msiba huu ulikuwa baraka niliyopewa na Mungu, nafasi ya kufungua macho yangu - “Kwa nini niko hapa? Kwa nini niko kitandani?" - na nilianza kutafuta baadhi ya majibu. Wakati huo, nilikuwa na shauku kubwa na maandiko ya Mashariki. Nilianza kusoma, na jambo la kwanza nilianza kufahamu ni kifo, na kwamba nafsi husonga mbele; haisimami. Nilihisi nilikuwa nikichukua barabara ya furaha na mafanikio ya juu. Nilianza kutafakari na hata kuwa mpenda mboga. Sasa niliamini katika ‘amani na nguvu ya maua,’ na huo ndio ulikuwa mwelekeo wa jumla. Lakini nilichoamini hasa ni kwamba sikuwa mwili tu. Ufahamu huu ulinijia hospitalini.

      Siku moja nilipokuwa nikitembea, nilinyeshewa na mvua, nilianza kukimbilia kwenye makazi na ndipo nikagundua, 'Subiri kidogo, mwili wangu unalowa, mwili unaniambia ninalowa.' Ninafikiria msemo usemao kwamba mwili ni kama punda, na lazima ufunzwe mahali unapopaswa kwenda. Vinginevyo, punda atakuongoza anakotaka kwenda.

      Kisha nikagundua kuwa nilikuwa na wosia, karama niliyopewa na Mungu: kufuata mapenzi ya Mungu. Nilivutiwa na usemi mpya niliokuwa nikijifunza katika dini ya Mashariki. Kufikia sasa, nilikuwa nimechoshwa na Ukristo. Nilianza tena kufanya muziki, na wakati huu nilianza kutafakari mawazo yangu mwenyewe. Nakumbuka moja ya wimbo katika nyimbo zangu. unakwenda hivi: “Laiti ningalijua, laiti ningalijua ni nini kinachofanya Mbingu, ni nini kinachofanya Jahannamu. Je, ninakufahamu katika kitanda changu au chumba chenye vumbi huku wengine wakifika kwenye hoteli kubwa?” na nilijua niko kwenye njia.

      Pia niliandika wimbo mwingine, “Njia ya Kumjua Mungu.” Nilipata umaarufu zaidi katika ulimwengu wa muziki. Kwa kweli nilikuwa na wakati mgumu kwa sababu nilikuwa nikitajirika na kujulikana, na wakati huohuo, nilikuwa nikitafuta Kweli kikamilifu. Kisha nikafika hatua ambapo niliamua kwamba Dini ya Buddha ipo sawa na ya heshima, lakini sikuwa tayari kuuacha ulimwengu. Nilishikamana sana na ulimwengu na sikuwa tayari kuwa mtawa na kujitenga na jamii.

      Nilijaribu Zen na Ching, hesabu, kadi za tarot, na unajimu. Nilijaribu kutazama tena katika Biblia na sikupata chochote. Muda huu wote sikujua chochote kuhusu Uislamu, na kisha, kile nilichoona kama muujiza kilitokea. Kaka yangu alikuwa ametembelea msikiti wa Yerusalemu na alifurahishwa sana kuwa upande mmoja, ulijaa maisha (tofauti na makanisa na masinagogi yaliyokuwa tupu), kwa upande mwingine, hali ya amani na utulivu ilitawala.

Sehemu za Makala hiki

Tazama sehemu zote pamoja

Ongeza maoni

Makala Nyingine katika Aina moja

Iliyotazamwa Zaidi

Kila siku
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
Jumla
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)

Chaguo la Mhariri

Orodha ya Makala

Tangu ulivyo tembelea mara ya mwisho
Orodha hii ipo tupu kwa sasa.
Zote kwa tarehe
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)

Maarufu sana

Iliyokadiriwa juu zaidi
(Soma zaidi...)
Iliyotumwa  kwa barua pepe zaidi
Iliyochapishwa zaidi
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
Iliyotolewa maoni zaidi
(Soma zaidi...)

Unazozipenda

Orodha ya unazozipenda ipo tupu. Unaweza kuongeza makala kwenye orodha hii kwa kutumia zana za makala.

Historia yako

Orodha yako ya historia ipo tupu.

View Desktop Version