L'articolo / video che hai richiesto non esiste ancora.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

요청한 문서 / 비디오는 아직 존재하지 않습니다.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

המאמר / הסרטון שביקשת אינו קיים עדיין.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

L'articolo / video che hai richiesto non esiste ancora.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

요청한 문서 / 비디오는 아직 존재하지 않습니다.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

המאמר / הסרטון שביקשת אינו קיים עדיין.

The article/video you have requested doesn't exist yet.

Leopold Weiss, Mtu wa nchi, na Mwandishi wa Habari, Austria (sehemu ya 1 ya 2)

Ukadiriaji:
Ukubwa wa herufi:

Maelezo: Mwandishi wa gazeti la Frankfurter Zeitung, mojawapo ya magazeti yenye hadhi ya Ujerumani na Ulaya, anakuwa Muislamu na baadaye kutafsiri maana za Quran. Sehemu 1.

  • Na Ebrahim A. Bawany
  • Iliyochapishwa mnamo 18 Dec 2021
  • Ilirekebishwa mara ya mwisho mnamo 18 Nov 2021
  • Ilichapishwa: 0
  • Imetazamwa: 587 (wastani wa kila siku: 3)
  • Ukadiriaji: Bado haijakadiriwa
  • Imekadiriwa na: 0
  • Imetumwa kwa barua pepe 0
  • Ilitoa maoni kuhusu: 0

Muhammad Asad alizaliwa Leopold Weiss mnamo Julai 1900 katika jiji la Lvov (Lemberg ya Ujerumani), sasa liko Poland, ambalo wakati huo lilikuwa sehemu ya Milki ya Austria. Alikuwa mzao wa mstari mrefu wa marabi, mstari uliovunjwa na baba yake, ambaye alikuja kuwa wakili. Asad mwenyewe alipata elimu kamili ambayo ingemstahilisha kudumisha mila ya marabi ya familia hiyo.

      Mnamo mwaka wa 1922 Weiss aliondoka Ulaya kuelekea Mashariki ya Kati kwa kile kilichopaswa kuwa ziara fupi kwa mjomba wake huko Yerusalemu. Katika hatua hiyo, Weiss, kama watu wengi wa kizazi chake, alijihesabu kuwa mtu asiyeamini Mungu, akiwa amejitenga na makao yake ya Kiyahudi licha ya masomo yake ya kidini. Huko, katika Mashariki ya Kati, alikuja kuwajua na kuwapenda Waarabu na alishangazwa na jinsi Uislamu ulivyojaza maisha yao ya kila siku kwa maana ya kuwepo, nguvu za kiroho, na amani ya ndani.

      Akiwa na umri mdogo wa miaka 22, Weiss akawa mwandishi wa gazeti la Frankfurter Zeitung, mojawapo ya magazeti mashuhuri ya Ujerumani na Ulaya. Akiwa mwandishi wa habari, alisafiri sana, alichanganyika na watu wa kawaida, alifanya majadiliano na wasomi wa Kiislamu, na alikutana na wakuu wa nchi ndani ya Palestina, Misri, Transjordan, Syria, Iraki, Irani, na Afghanistani.

      Wakati wa safari zake na kupitia usomaji wake, hamu ya Weiss katika Uislamu iliongezeka kadri alivyoelewa maandiko yake, historia na kuongezeka kwa watu. Kwa sehemu, udadisi uliongezeka.

Muhammad Asad, Leopold Weiss, alizaliwa huko Livow, Austria (baadaye Poland) mwaka wa 1900, akiwa na umri wa miaka 22 alifanya ziara yake Mashariki ya Kati. Baadaye akawa mwandishi mashuhuri wa mambo ya kigeni wa gazeti la Frankfurter Zeitung, na baada ya kusilimu kwake alisafiri na kufanya kazi katika ulimwengu wa Kiislamu, kuanzia Afrika Kaskazini hadi Mashariki ya mbali hadi Afghanistani. Baada ya miaka ya masomo ya kujitolea, akawa mmoja wa wasomi wakuu wa Kiislamu wa zama zetu. Baada ya kuanzishwa kwa Pakistani, aliteuliwa kuwa Mkurugenzi wa Idara ya Ujenzi Mpya wa Kiislamu, Punjab Magharibi, na baadaye, akawa Mwakilishi Mbadala wa Pakistani katika Umoja wa Mataifa. Vitabu viwili muhimu vya Muhammad Asad ni: Uislamu katika Njia panda na Barabara ya kuelekea Makka. Pia alitoa jarida la kila mwezi la Arafat na tafsiri ya Kiingereza ya Quran Tukufu.

Hebu sasa tugeukie maneno ya Asad mwenyewe juu ya kusilimu kwake:

 

 

Leopold Weiss, Mtu wa nchi, na Mwandishi wa Habari, Austria (sehemu ya 2 kwa 2)

Ukadiriaji:
Ukubwa wa herufi:

Maelezo: Mwandishi wa gazeti la Frankfurter Zeitung, mojawapo ya magazeti yenye hadhi ya Ujerumani na Ulaya, anakuwa Muislamu na baadaye kutafsiri maana za Quran. Sehemu 2.

  • Na Ebrahim A. Bawany
  • Iliyochapishwa mnamo 17 Dec 2021
  • Ilirekebishwa mara ya mwisho mnamo 18 Nov 2021
  • Ilichapishwa: 0
  • Imetazamwa: 502 (wastani wa kila siku: 3)
  • Ukadiriaji: Bado haijakadiriwa
  • Imekadiriwa na: 0
  • Imetumwa kwa barua pepe 0
  • Ilitoa maoni kuhusu: 0

Mnamo mwaka wa 1922 niliondoka katika nchi yangu ya asili, Austria, na kusafiri kupitia Afrika na Asia kama Mwandishi Maalum wa baadhi ya magazeti mashuhuri ya Bara, na nilitumia kuanzia mwaka huo na kuendelea karibu muda wangu wote katika Mashariki ya Kiislamu. Nia yangu kwa mataifa ambayo nilikutana nayo mwanzoni ilikuwa ya mtu wa nje tu. Niliona mbele yangu utaratibu wa kijamii na mtazamo wa maisha kimsingi yapo tofauti na Ulaya; na kuanzia hapo, kulikua na huruma ndani yangu yenye utulivu zaidi - ni bora kusema: mtindo wa kuishi Ulaya kwa njia ya mitambo zaidi. Huruma hii polepole iliniongoza kwenye uchunguzi wa sababu za utofauti huo, na nikapendezwa na mafundisho ya kidini ya Waislamu. Wakati ule unaozungumziwa, shauku hilo haikuwa na nguvu ya kutosha kunivuta katika kundi la Uislamu, lakini ilinifungulia mtazamo mpya wa jamii ya wanadamu inayoendelea, ya hisia za kweli za kindugu. Ukweli, hata hivyo, wa maisha ya Waislamu wa siku hizi unaonekana kuwa mbali sana na unaotolewa katika mafundisho ya kidini ya Uislamu. Chochote katika Uislamu kilichokuwa kikiendelea na harakati, kimewageuza kwa miongoni mwa Waislamu kuwa wavivu na kudumaa; chochote kilichokuwapo cha ukarimu na utayari wa kujitolea, kilikuwa kimegeuzwa miongoni mwa Waislamu wa siku hizi, kuwa na fikra finyu na kupenda maisha rahisi.

Kwa kuchochewa na ugunduzi huu na kushangazwa na kutofautiana kati ya Mwanzo na Sasa, nilijaribu kushughulikia tatizo lililo mbele yangu kutoka kwenye mtazamo wa ndani zaidi: yaani, nilijaribu kujifikiria kuwa niko ndani ya duara la Uislamu. Lilikuwa ni jaribio la kiakili tu; na ilinifunulia, ndani ya muda mfupi sana, suluhisho sahihi. Nilitambua kwamba sababu moja na pekee ya uozo wa kijamii na kiutamaduni wa Waislamu ilikuwa katika ukweli kwamba walikuwa wameacha taratibu za kufuata mafundisho ya Uislamu kiroho. Uislamu ulikuwa bado upo, lakini ulikuwa mwili usio na roho. Kipengele kile kile ambacho hapo awali kilisimama kwa ajili ya nguvu za ulimwengu wa Kiislamu sasa kilikuwa kinawajibika kwa udhaifu wake: Jumuiya ya Kiislamu ilikuwa imejengwa, tangu awali kabisa, juu ya misingi ya kidini pekee, na kudhoofika kwa misingi hiyo kumesababisha kudhoofisha muundo wa kitamaduni -- na pengine inaweza kusababisha kutoweka kwake kabisa.

      Kadiri nilivyozidi kuelewa jinsi mafundisho ya Uislamu yalivyo thabiti na jinsi yalivyo ya vitendo, ndivyo shauku yangu ilivyokuwa ikizidi kuwa ni kwa nini Waislamu wameacha matumizi yao kamili kwenye maisha halisi. Nilijadiliana tatizo hili na Waislamu wengi katika takriban nchi zote kati ya Jangwa la Libya na Pamirs, kati ya Bosphorus na Bahari ya Uarabuni. Ulikaribia kuwa msukumo ambao hatimaye ulifunika masilahi yangu mengine yote ya kiakili katika ulimwengu wa Uislamu. Maswali yalizidi kuongezeka kwa msisitizo -- hadi mimi, ambaye si Muislam, nilizungumza na Waislamu kana kwamba ningeutetea Uislamu kutokana na uzembe na uvivu wao. Maendeleo hayakuonekana kwangu, hadi siku moja -- ilikuwa vuli mnamo mwaka wa 1925 , katika milima ya Afghanistani -- Gavana mchanga wa mkoa aliniambia: "Lakini wewe ni Muislamu, ila wewe mwenyewe hujijui." Nilipigwa na maneno haya na kukaa kimya. Lakini niliporudi Ulaya kwa mara nyingine tena, mwaka wa 1926, niliona kwamba tokeo pekee la kimantiki la mtazamo wangu lilikuwa kuukubali Uislamu.

Mambo mengi sana juu ya kuwa kwangu Muislamu. Tangu wakati huo niliulizwa mara kwa mara: “Kwa nini ulisilimu? Ni nini kilikuvutia sana?" -- na lazima nikiri: sijui jibu lolote la kuridhisha. Haikuwa mafundisho yoyote maalum ambayo yalinivutia, lakini muundo mzima wa ajabu, unaoshikamana kwa njia isiyoelezeka wa mafundisho ya maadili na programu ya maisha ya vitendo. Sikuweza kusema, hata sasa, ni kipengele gani kinanivutia zaidi kuliko kingine. Uislamu unaonekana kwangu kama kazi kamili ya usanifu. Sehemu zake zote zimeundwa kwa usawa ili kukamilishana na kusaidiana: hakuna kitu cha juu na hakuna kinachokosekana, na matokeo ya usawa kamili na utulivu thabiti. Pengine hisia hii ya kuwa  kila kitu katika mafundisho na itikadi za Uislamu kiko “mahali pake panapofaa,” imeleta hisia kali zaidi kwangu. Huenda kulikuwa na, pamoja nayo, hisia zingine pia ambazo leo ni ngumu kwangu kuzichambua. Baada ya yote, lilikuwa suala la upendo; na upendo unaundwa na vitu vingi; matamanio yetu na upweke wetu, malengo yetu ya juu na mapungufu yetu, nguvu zetu na udhaifu wetu. Hivyo ilikuwa katika jambo langu. Uislamu ulinijia kama jambazi anayeingia nyumbani usiku; lakini, tofauti na mwizi, iliingia na kubaki kwa wema.

      Tangu wakati huo nilijitahidi kujifunza mengi kadiri nilivyoweza kuhusu Uislamu. Nilisoma Quran na Hadithi za Mtume (rehema na baraka za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake); Nilisoma lugha ya Uislamu na historia yake, na mengi ya yale yaliyoandikwa juu yake na dhidi yake. Nilikaa zaidi ya miaka mitano katika Hijaz na Najd, hasa huko al-Madinah, ili nipate uzoefu wa mazingira asilia ambapo dini hii ilihubiriwa na Mtume wa Uarabuni. Kwa vile Hijaz ni kituo cha mikutano cha Waislamu kutoka nchi nyingi, niliweza kulinganisha mitazamo mingi tofauti ya kidini na kijamii iliyoenea katika ulimwengu wa Kiislamu katika siku za sasa. Masomo na ulinganisho huo ulinijengea imani thabiti kwamba Uislamu, kama jambo la kiroho na kijamii, bado upo, pamoja na mapungufu yote yanayosababishwa na mapungufu ya Waislamu, kwa kiasi kikubwa nguvu kubwa ya msukumo ambayo mwanadamu amewahi kupata; na nia yangu yote ikawa, tangu wakati huo, ilizingatia shida ya kuzaliwa upya kwake.

Sehemu za Makala hiki

Tazama sehemu zote pamoja

Ongeza maoni

Iliyotazamwa Zaidi

Kila siku
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
Jumla
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)

Chaguo la Mhariri

Orodha ya Makala

Tangu ulivyo tembelea mara ya mwisho
Orodha hii ipo tupu kwa sasa.
Zote kwa tarehe
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)

Maarufu sana

Iliyokadiriwa juu zaidi
(Soma zaidi...)
Iliyotumwa  kwa barua pepe zaidi
Iliyochapishwa zaidi
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)
Iliyotolewa maoni zaidi
(Soma zaidi...)
(Soma zaidi...)

Unazozipenda

Orodha ya unazozipenda ipo tupu. Unaweza kuongeza makala kwenye orodha hii kwa kutumia zana za makala.

Historia yako

Orodha yako ya historia ipo tupu.

View Desktop Version