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“Hapana mungu isipokuwa Mwenyezi Mungu, na Muhammad, rehema na baraka za
Mwenyezi Mungu juu yake, ni Mtume wake."

Naamini, haya ndiyo maneno ya kiapo cha Shahada.

Muumba anajulikana kwa majina mengi. Hekima yake daima inatambulika, na uwepo wake
unaonekana wazi katika upendo, uvumilivu na huruma zilizopo katika jamii yetu.

Uwezo wake mkubwa wa kutuongoza kutoka ubinafsi unaofanana na vita uliojikita mizizi
katika jamii ya Marekani na kutupeleka kwa imani katika utukufu na heshima ya familia ya
wanadamu, na wajibu na uanachama wetu katika familia hiyo. Hii inaelezea kukomaa kwa
utu wa kiroho, na labda kukomaa unaohitajika zaidi wa nafsi ya kisaikolojia, pia.

Njia yangu ya Shahadah ilianza wakati mkurugenzi maarufu wa filamu, Tony Richardson,
alikufa kutokana na UKIMWI. Bw. Richardson alikuwa tayari mtaalamu mwenye kipaji
aliyetambulika kimataifa wakati nilipokuwa karibu kukutana naye nyuma ya jukwaa katika
tamthilia ya Luther nikiwa na umri wa miaka 14.

Uandishi wa tamthilia kwangu ulikuwa daima njia ya kupata upatanisho wa kiroho na wa
kihisia, ndani yangu na kati yangu na ulimwengu niliouona kama katili kutokana na hali
ngumu za utotoni mwangu. Badala ya kupigana na ulimwengu, niliruhusu migogoro yangu
ipigane nayo katika tamthilia zangu. La kushangaza ni kuwa baadhi yetu tumekua pamoja!

Kwa hivyo, nilipoanza kukusanya mafanikio ya jukwaani (utengenezaji na usomaji wa
kuigizwa), kuanzia umri wa miaka 17, daima nilijihifadhia matumaini ya kwamba siku moja
nitatimiza ndoto yangu ya utotoni ya kusoma na kufanya kazi na Bwana Richardson.
Alipofuata ugoni-jinsia wake na kwenda Amerika (kutoka Uingereza) ili kukaa na jamii ya
mashoga, UKIMWI ulimwua, na pamoja naye kuliondoka sehemu nyingine ya hisia yangu ya
kuwa mmoja wa jamii ya Marekani.

Nilianza kutazama nje ya jamii ya Marekani na Magharibi kwa utamaduni wa Kiislamu ili
kupata mwongozo wa kimaadili.
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Kwa nini Uislamu na sio kwingine?

Mababu wa mama yangu walikuwa Wayahudi wa Hispania walioishi kati ya Waislamu hadi
Baraza la Kuhukumu Wazushi la Uhispania lilipowafukuza Wayahudi mwaka wa 1492. Katika
kumbukumbu yangu ya kihistoria, ambayo ninaihisi katika kina cha roho yangu, wito wa
mwadhini ni kina kama utulivu wa bahari na myumboyumbo wa meli, nyayo za farasi katika
jangwa, na madai ya upendo katika uso wa ukandamizaji.

Nilihisi kuzaliwa kwa hadithi ndani yangu, na tamthilia hiyo ikaanza kujitokeza niliposoma
kuhusu khalifa mmoja wa dola ya Ottoman aliyewaonyesha huruma wakimbizi wa Kiyahudi
wakati wa kufukuzwa kwa mababu zangu. Mungu aliongoza mafunzo yangu, na
nikafundishwa kuhusu Uislamu na watu tofauti kama vile Imam Siddiqi wa Chama cha
Uislamu cha South Bay; Dada Hussein wa Rahima; na dada yangu mpendwa wa kambo
Maria Abdin, ambaye ni mwenyeji asili wa Marekani, Muislamu na mwandishi wa gazeti la
SBIA, IQRA. Mahojiano yangu ya kwanza ya utafiti yalikuwa katika duka la nyama ya halal
[nyama inayokubalika kuliwa katika sheria za Kiislamu] katika Wilaya ya Mishenari ya San
Francisco, ambapo ufahamu wangu wa Uislamu hai uliathiriwa sana na mwanamke wa
kwanza wa Kiislamu niliyewahi kukutana naye: mteja aliyekuwa amevaa hijab, alikuwa na
wema na pia uwezo wa kusoma, kuandika na kuongea lugha nne.

Uerevu wake, pamoja na unyenyekevu wake wa ajabu (kwangu), ulikuwa na athari kubwa
katika mwanzo wa maarifa yangu ya jinsi Uislamu unaweza kuathiri tabia za binadamu.

Sikujua kwamba kungezaliwa siyo tamthilia tu, bali Muislamu mpya.

Utafiti wangu ulinijulisha mengi zaidi kuhusu Uislamu kuliko mambo kadhaa, kwani Uislamu
ni dini iliyo hai. Nilijifunza jinsi Waislamu wanavyojiendesha kwa heshima na wema
unaowainua juu ya soko la utumwa la Marekani la ngono na uhasama. Nilijifunza kwamba
wanaume na wanawake wa Kiislamu wanaweza kuwa pamoja bila ya kupigana na
kushindana, kwa maneno na kimwili. Na nilijifunza kwamba mavazi ya sitara, yanayoonekana
kama hali ya kiroho, yanaweza kuinua tabia ya kibinadamu na kuwapa wanaume na
wanawake hisia ya thamani yao ya kiroho.

Kwa nini hii ilionekana kuwa ya kushangaza, na jambo
jipya?

Kama wanawake wengi wa Marekani, nilikua katika soko la utumwa, ambalo sio tu la
magonjwa ya ngono ya familia yangu, lakini hukumu hasi ya mara kwa mara ya mwonekano
wangu kutoka kwa wenzangu, kuanzia umri mdogo chini ya miaka saba. Nilifundishwa tangu
nikiwa mdogo sana na jamii ya Marekani kwamba thamani yangu ya kibinadamu ilikuwa tu
katika mwonekano na mvuto wangu (au, kwa upande wangu, ukosefu wake) kwa wengine.
Katika mazingira haya, wavulana na wasichana, wanaume na wanawake, mara nyingi
walichukiana sana kwa ndani, kutokana na tamaa ya kukubalika na marika, ambayo
ilionekana kutegemea kwa kiasi kikubwa sio kwa uzuri wa mtu au huruma au hata akili yake,
lakini kwa mwonekano na mtazamo wake.



Huku sitarajii au kutafuta ukamilifu wa kibinadamu kutoka kwa Waislamu, tofauti za kijamii ni
kubwa, na ni jambo geni sana kwa mtu kama mimi.

Siwezi kudai kuwa nina majibu yoyote kuhusu migogoro ya Mashariki ya Kati, isipokuwa yale
ambayo manabii, wapendwa katika Uislamu, tayari wameelezea. Ulemavu wangu unanizuia
nisifunge, na kusali kwa mkao sawa na sala ya [Waislamu] wengine.

Lakini ninaipenda na kuheshimu Uislamu niliyoujua kupitia tabia na maneno ya wanaume na
wanawake niliokuja kuwajua katika AMILA (Waislamu wa Marekani wenye nia ya Kujifunza
na Uanaharakati) na kwingineko, ambapo ninapata uhuru kutokana na migogoro ya kikatili ya
kihisia na hisia ya kiroho iliyo karibu.

Nini kingine ninachohisi na kuamini kuhusu Uislamu?

Ninaunga mkono na napenda heshima ya Uislamu kwa elimu sawa ya jinsia wote; kwa
haki za wanawake na wanaume katika jamii; kwa mavazi ya sitara; na juu ya yote hayo
kwa ajili ya ndoa na kukatazwa kwa ulevi, ambazo kimisingi ni nguzo mbili kubwa zaidi
za maisha yangu, kwa maana nina miaka 21 1/2 ambapo sijalewa na ninaishi kwa ndoa
ya furaha. Ni ajabu sana kuhisi kwamba Waislamu bilioni moja na nusu wanashiriki
imani yangu katika maendeleo ya tabia ambayo ndoa inatuwezesha, na pia katika
uamuzi wangu wa kuepukana na madawa ya kulevya na pombe.

Je, basi ni nini zawadi kubwa zaidi ya Uislamu kwa
ujumla?

Katika jamii ambayo inatupatia shinikizo la mara kwa mara ili kujiweka kwenye
madhabahu za silika isiyo na heshima bila kuangalia matokeo, Uislamu unatutaka
tujichukulie kama wanadamu walioumbwa na Mungu wenye uwezo wa kuwajibika
katika uhusiano wetu na wengine. Kupitia kwa sala, sadaka na kujitolea kudumisha
elimu na kuepukana na ulevi, tukifuata njia ya Uislamu, tutakuwa na nafasi nzuri ya
kulea watoto ambao watakuwa huru kutokana na vurugu na dhuluma ambazo
zinawanyang'anya wazazi na watoto wa shule usalama na ujirani, na mara nyingi
maisha yao.
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