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Ulianza lini na vipi safari yako kuelekea Uislamu?
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wa mwaka wa 1989 wakati mimi, pamoja na dada yangu, tulipofanya ziara katika baadhi ya
nchi za Mashariki ya Kati. Wakati wa kukaa kwetu Bahrain, tulikaribishwa kwa furaha. Huko
nilikutana na watoto wengine na tukawa na maongezi madogo nao. Niliwauliza maswali fulani
na wakanijibu maswali yao yasiyo na hatia. Wakati wa maongezi haya, waliuliza kuhusu dini
yangu. Niliwaambia, "Mimi ni Mkristo." Nikawauliza, dini yao ni ipi. Wimbi la utulivu
likawachukua. Wakajibu kwa sauti moja: Uislamu. Jibu lao la shauku lilinitikisa sana kutoka
ndani. Kisha wakaanza kunieleza kuhusu Uislamu. Walikuwa wakinipa habari, nyingi sana
kulingana na umri wao. Mlio wa sauti zao ungedhihirisha kwamba wanajivunia sana Uislamu.
Hivi ndivyo nilivyokwenda kuuelekea Uislamu.

Mwingiliano mfupi sana na kundi la watoto hatimaye ulinipelekea kuwa na mijadala mirefu
kuhusu Uislamu na wanazuoni wa Kiislamu. Sauti kubwa ilitokea kwenye mawazo yangu.
Nilifanya jaribio lisilofaulu la kujifariji kuwa hakuna kilichotokea lakini sikuweza kuficha ukweli
huu tena kutoka kwangu kuwa moyoni nilikuwa nimeukubali Uislamu. Hili nililifichua kwanza
kwa rafiki yangu wa familia, Qunber Ali. Qunber Ali huyo huyo alifanikiwa kunipeleka Riyadh,
mji mkuu wa Saudi Arabia. Hadi wakati huo, sikujua mengi kuhusu Uislamu. Kuanzia hapo,
nikiwa na familia ya Saudia, nilikwenda Makka kwa ajili ya maonyesho ya "Umrah" [Aina
ndogo ya hija iliyofanywa Makka]. Huko nilitangaza hadharani kwa mara ya kwanza kuwa
nilikuwa Muislamu.

Je, ulikuwa na hisia gani baada ya kutangaza kuwa wewe ni Muislamu?

Baada ya kuukubali Uislamu, nilihisi kana kwamba nimezaliwa mara ya pili. Nilipata
katika Uislamu majibu ya maswali ambayo nilikuwa nimeshindwa kuyapata katika
Ukristo. Hasa, Uislamu pekee uliotoa jibu la kuridhisha kwa swali linalohusiana na
kuzaliwa kwa Kristo. Kwa mara ya kwanza, nilisadikishwa kuhusu dini yenyewe.
Ninaomba wanafamilia wangu waweze kufahamu ukweli huu. Familia yangu ni mfuasi
wa dhehebu hilo la Ukristo, linalojulikana kuwa AVENDANCE of JEHOVA (Mashahidi
wa Yehova). Kulingana na kanuni zake za imani, ni wanaume 144,000 tu ambao
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hatimaye wangestahili kuingia paradiso. Inakujaje? llibakia kuwa imani ya kutatanisha
kwangu kila wakati. Nilistajabu kujua kuwa Biblia ilikusanywa na watu wengi sana, hasa
kuhusu maandiko yaliyoandikwa na King James. Nilijiuliza ikiwa mtu anatunga
maandiko na kisha kuihusisha na Mungu, lakini hakubaliani kikamilifu na maagizo haya.
Wakati wa kukaa kwangu Saudi Arabia, nimepata fursa ya kununua kaseti iliyotolewa
na mwimbaji wa pop wa zamani wa Uingereza na mhubiri wa sasa wa Kiislamu, Yusuf
Islam (zamani Cat Stevens). Nilijifunza mengi kutoka kwenye hili pia.

Nini kilitokea uliporudi Marekani baada ya Kuukubali Uislamu?

Niliporudi Marekani, vyombo vya habari vya Marekani vilipanga propaganda mbaya dhidi ya
Uislamu na Waislamu. Masengenyo yaliachiliwa kwangu ambayo yalinikosesha amani ya
akili. Hollywood ilikuwa imedhamiria kuwakashifu Waislamu. Walikuwa wanakadiriwa kuwa
magaidi. Kuna mambo mengi ambayo yanaafikiana baina ya Ukristo na Uislamu, na Quran
inamtambulisha Mtukufu Kristo kama Mtume mwema. Kisha, nikajiuliza, kwa nini Ukristo wa
Marekani inawawekea tuhuma zisizo na msingi dhidi ya Waislamu?

Hili lilinifanya niwe na huzuni. Niliamua kuwa ningefanya kila niwezalo kuondoa taswira
mbaya ya Waislamu, iliyoonyeshwa na vyombo vya habari vya Marekani. Sikuwa na wazo
hata kidogo kwamba vyombo vya habari vya Marekani visingeweza kumezea habari za
kuukubali kwangu Uislamu na kuinua sauti kubwa na kilio. Vilikuwa vinatenda kinyume na
madai yake yote marefu na yaliyotangazwa sana kuhusu uhuru wa kujieleza na uhuru wa
dhamiri. Kwa hiyo unafiki wa jamii ya Marekani ulikuja kwa uwazi na kuwekwa kwa uwazi
mbele yangu. Uislamu ulinipa shida nyingi. Kwa hakika, nilikuja kujifikiria kuwa mwanadamu
kamili, kwa maana halisi ya neno hilo. Baada ya kuwa Muislamu, nilihisi mabadiliko makubwa
ndani yangu. Nilivitupilia mbali vitu vyote vilivyoharamishwa katika Uislamu. Hilo lilifanya
mambo kuwa magumu kwa familia yangu pia. Kwa kifupi, familia ya Jackson ilianguka
kabisa. Barua za vitisho ziliingia, jambo ambalo lilizidisha wasiwasi wa familia yangu.

Vitisho vya aina gani?

Waliniambia kuwa nimekuza uadui wa jamii na utamaduni wa Marekani, kwa kuingia katika
mapaja ya Uislamu, umejinyima haki ya kuishi na wengine. SISI tungefanya maisha yawe
magumu kwako ndani ya marekani na kadhalika. Lakini ninakiri kwamba familia yangu ina
mawazo mapana. Tumeziheshimu dini zote. Wazazi wetu wametuzoesha na kutulea kwenye
njia hiyo. Kwa hivyo, naweza kusema kwamba familia ya Jackson inafurahia uhusiano wa
kirafiki na watu wa karibu katika dini zote. Haya ni matokeo ya mafunzo hayo ambayo
wananivumilia hadi sasa.

Je, kaka yako Michael Jackson aliitikiaje?

Nikiwa njiani kurudi Marekani, nilileta idadi ya vitabu kutoka Saudi Arabia. Michael Jackson
aliniuliza mwenyewe baadhi ya vitabu hivi kwa ajili ya kujifunza. Kabla ya hili, maoni yake
yaliathiriwa na propaganda za vyombo vya habari vya Marekani dhidi ya Uislamu na
Waislamu. Hakuwa na chuki dhidi ya Uislamu, lakini pia hakuwa na mwelekeo mzuri kwa
Waislamu. Lakini baada ya kusoma vitabu hivi, alikuwa akimshika mama yake na asiongee
chochote kuhusu Waislamu. Nadhani labda hii ni athari ya utafiti wa Uislamu kuwa aligeuza



maslahi yake ya kibiashara kwa wafanyabiashara wa Kiislamu. Sasa, ana hisa sawa na
mwana mfalme bilionea wa Saudi Al-Waleed ibn Talal katika kampuni yake ya kimataifa.

Hapo awali ilisemekana kuwa Michael Jackson alikuwa akiwapinga
Waislamu, pia kuna uvumi kwamba alikuwa Muislamu. Hadithi ya kweli ni
ipi?

Ninashuhudia ukweli huu, angalau hakuna chochote katika ufahamu wangu kwamba Michael
Jackson aliwahi kusema chochote cha dharau dhidi ya Waislamu. Nyimbo zake pia, zinatoa
ujumbe wa upendo kwa wengine. Tumejifunza kutoka kwa wazazi wetu kuwapenda wengine.
Ni wale tu walio na shoka lao la kumtupia tuhuma. Kunaweza kuwa na kelele mbaya dhidi
yangu nilipo ukubali Uislam, kwa nini isiwe hivyo dhidi ya Michael Jackson? Lakini, hadi sasa,
vyombo vya habari havijamuingiza kwenye hukumu, ingawa anatishiwa kwa kuukaribia
Uislamu. Lakini ni nani anayejua ingekuwaje kama Michael Jackson atakapo ukubali
Uislamu.

Anwani ya wavuti ya makala hii:
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