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Utangulizi

Kama mhudumu wa zamani na mzee wa kanisa la Kikristo, imekuwa wajibu kwangu
kuwaangazia wale wanaoendelea kutembea gizani. Baada ya kuukubali Uislamu, nilihisi
haja kubwa ya kuwasaidia wale ambao bado hawajabarikiwa kupata nuru ya Uislamu.

Namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kunirehemu na kunifanya niujue uzuri wa Uislamu
kama alivyofundisha Mtume Muhammad na wafuasi wake walioongoka. Ni kwa rehema
za Mwenyezi Mungu tu kwamba tunapata mwongozo wa kweli na uwezo wa kufuata
njia iliyonyooka, ambayo inaongoza kwenye mafanikio katika maisha ya dunia na
Akhera.

Asifiwe Mwenyezi Mungu kwa wema alionitendea Sheikh Abdullah bin Abdulaziz bin
Baz baada ya kuukubali Uislamu. Ninathamini na nitapitisha maarifa niliyopata kutoka
kwenye kila kikao pamoja naye. Kuna wengine wengi ambao wamenisaidia kwa njia ya
kunitia moyo na ujuzi, lakini kwa kuogopa kumsahau mtu yeyote, nitaepuka kujaribu
kuwaorodhesha. Inatosha kusema kwamba ninamshukuru Mwenyezi Mungu, kwa kila
kaka na dada ambaye amemruhusu kuchukua nafasi katika ukuaji na maendeleo yangu
kama Muislamu.

Ninaomba kuwa kazi hii fupi iwe ya manufaa kwa wote. Natumaini kuwa Wakristo
wataona kuwa bado kuna tumaini kwa ajili ya hali zenye kupotoka zinazoenea kwa
wingi kwenye Jumuiya ya Wakristo. Majibu ya matatizo ya Kikristo hayapatikani kwa
Wakristo wenyewe, kwa maana wao, mara nyingi, ndio chanzo cha matatizo yao
wenyewe. Bali Uislamu ndio suluhu la matatizo yanayoukumba ulimwengu wa Kikristo,
pamoja na matatizo yanayoukabili ulimwengu unaoitwa wa dini kwa ujumla. Mungu
atuongoze sote na atulipe thawabu kulingana na matendo na nia zetu.

Abdullah Muhammad al-Faruque at-Ta’if, Ufalme wa Saudi Arabia.
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Mwanzo

Nikiwa mvulana mdogo nililelewa na hofu kuu ya Mungu. Nikiwa nimelelewa kidogo na
bibi ambaye alikuwa Mpentekoste, kanisa likawa sehemu muhimu ya maisha yangu
nikiwa na umri mdogo sana. Nilipofika umri wa miaka sita, nilijua vyema faida
zinazoningoja Mbinguni kwa kuwa mvulana mdogo mzuri na adhabu inayosubiri motoni
kwa wavulana wadogo ambao ni watukutu. Nilifundishwa na bibi yangu kuwa waongo
wote walihukumiwa kwenda Motoni, ambako wangeungua milele na milele.

Mama yangu alifanya kazi mbili na aliendelea kunikumbusha mafundisho niliyopewa na
mama yake. Ndugu yangu mdogo na dada yangu mkubwa hawakuonekana kuchukua
maonyo ya bibi yetu ya baada ya duniani kwa uzito kama nilivyofanya. Nakumbuka
nilipouona mwezi mwandamo ukiwa na rangi nyekundu-nyekundu, na ningeanza kulia
kwa sababu nilifundishwa kwamba moja ya ishara za mwisho wa dunia ni kwamba
mwezi ungekuwa mwekundu kama damu. Nikiwa mtoto wa miaka minane, nilianza
kuingiwa na woga kwa kile nilichofikiri ni ishara mbinguni na duniani za Siku ya Kiyama
kwamba niliota ndoto za jinsi Siku ya Hukumu itakavyokuwa. Nyumba yetu ilikuwa
karibu na seti ya reli, na treni zilipita mara kwa mara. Nakumbuka niliamshwa kutoka
usingizini na sauti ya kutisha ya honi ya treni na kufikiria kwamba nilikuwa nimekufa na
nilikuwa nikifufuliwa baada ya kusikia sauti ya tarumbeta. Mafundisho haya yaliota
mizizi katika akili yangu changa kupitia mchanganyiko wa mafundisho ya mdomo na
usomaji wa seti ya vitabu vya watoto vinavyojulikana kama Hadithi ya Biblia.

Kila Jumapili tulikuwa tukienda kanisani tukiwa tumevalia mavazi yetu ya kifahari. Babu
yangu alikuwa chombo chetu cha usafiri. Kanisa lingedumu kwa kile kilichoonekana
kwangu kama masaa. Tulifika karibu saa kumi na moja asubuhi na tulikuwa hatuondoki
hadi muda mwingine saa tisa alasiri. Nakumbuka kulala kwenye mapaja ya bibi yangu
mara nyingi. Katika muda fulani mimi na kaka yangu tuliruhusiwa kuondoka kanisani
kati ya mwisho wa shule ya Jumapili na ibada ya asubuhi ili kuketi pamoja na babu yetu
kwenye uwanja wa reli na kutazama treni zikipita. Hakuwa mshiriki wa kanisa, lakini
alihakikisha kwamba familia yangu inafika huko kila Jumapili. Muda fulani baadaye,
alipatwa na kiharusi ambacho kilimfanya apooze baadhi ya sehemu, na kwa sababu
hiyo, hatukuweza kuhudhuria kanisa kama kawaida. Kipindi hiki kitakuwa mojawapo ya
hatua muhimu zaidi za maendeleo yangu.

Kujitolea Upya

Nilifarijika, kwa namna fulani, kwa kutoweza tena kuhudhuria kanisa, lakini nilihisi hamu
ya kwenda peke yangu kila mara. Nikiwa na umri wa miaka kumi na sita, nilianza
kuhudhuria kanisa la rafiki ambaye baba yake alikuwa kasisi. Lilikuwa jengo dogo lenye
duka mbele ikiwa familia ya rafiki yangu, mimi, na mwanafunzi mwenzangu mwingine
kama washiriki. Hii iliendelea kwa miezi kadhaa tu kabla ya kanisa kufungwa. Baada ya
kuhitimu kutoka shule ya upili na kuingia chuo kikuu, niligundua tena ahadi yangu ya
kidini na nikazama kabisa katika mafundisho ya Kipentekoste. Nilibatizwa na “kujazwa
na Roho Mtakatifu,” kama tukio lilivyoitwa wakati huo. Nikiwa mwanafunzi wa chuo



kikuu, haraka nikawa fahari ya kanisa. Kila mtu alikuwa na matumaini makubwa
kwangu, na nilifurahi kuwa tena "kwenye njia ya wokovu".

Nilihudhuria kanisani kila mara milango yake ilipofunguliwa. Nilijifunza Biblia kwa siku
na majuma. Nilihudhuria mihadhara iliyotolewa na wasomi wa Kikristo wa siku zangu,
na nilikubali wito wangu wa huduma nikiwa na umri wa miaka 20. Nilianza kuhubiri na
nikajulikana haraka sana. Nilikuwa na msimamo mkali sana na niliamini kwamba
hakuna mtu angeweza kupokea wokovu isipokuwa awe katika kundi la kanisa langu.
Nilimlaani vikali kila mtu ambaye hakuwa anamjua Mungu kama nilivyomjua mimi.
Nilifundishwa kwamba Yesu Kristo (rehema na baraka za Mungu ziwe juu yake) na
Mwenyezi Mungu walikuwa kitu kimoja. Nilifundishwa kwamba kanisa letu haliamini
utatu, lakini Yesu (rehema na baraka za Mungu ziwe juu yake) kwa hakika alikuwa
Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Nilijaribu kuelewa japo ilinibidi nikiri kuwa sikuelewa
kabisa. Kwa kadiri nilivyojali, lilikuwa ni fundisho pekee lililokuwa na maana kwangu.
Nilifurahishwa na mavazi matakatifu ya wanawake na tabia ya uchamungu za
wanaume. Nilifurahia kufuata fundisho ambayo wanawake walitakiwa kuvaa mavazi ya
kujifunika kabisa, si kujipaka vipodozi vya nyuso zao, na kujiwakilisha kama mabalozi
wa kweli wa Kristo. Nilisadikishwa pasipo shaka yoyote kwamba hatimaye nilikuwa
nimepata njia ya kweli ya raha ya milele. Nilijadiliana na mtu yeyote kutoka kwenye
kanisa tofauti mwenye imani tofauti na kuwanyamazisha kabisa kwa ujuzi wangu wa
Biblia. Nilikariri mamia ya vifungu vya Biblia, na hilo likawa alama kuu ya mahubiri
yangu. Hata hivyo, ingawa nilihisi kuhakikishiwa kuwa kwenye njia sahihi, sehemu
yangu fulani ilikuwa bado ikitafuta. Nilihisi kwamba kulikuwa na ukweli wa hali ya juu
zaidi ambao unapaswa kupatikana.
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