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Tunafanya kazi kwenye hili duka kuu. Ni msimu wa likizo, na wanaweka vibanda hivi
vya ziada kwenye barabara za ukumbi. Kulikuwa na msichana mmoja, na ilibidi tupite
mbele yake. Nilisema, “Habari za asubuhi, hujambo?” Ikiwa atasema chochote, ilikuwa
ni "Sijambo." Na ilikuwa hivyo.

Hatimaye, nikasema, “binti, husemi chochote. Nilitaka tu kuomba msamaha ikiwa kuna
kitu nilikisema kibaya."

Akasema, “Hapana, unaona, mimi ni Muislamu.”
“Wewe ni nani?”

“Mimi ni Muislamu, na wanawake wa Kiislamu, hatuongei na wanaume isipokuwa tuwe
na jambo maalum la kuzungumza; vinginevyo hatuna uhusiano wowote na wanaume."

“Ohhhhh. Muislamu.”

Akasema, “Ndiyo, tunafuata dini ya Kiislamu.”
"Uislamu - unaisemaje hiyo?"

“U-i-s-I-a-m-u.”

Wakati huo, nilijua kwamba Waislamu wote walikuwa magaidi. Hana hata ndevu. Je,
angewezaje kuwa Muislamu?

“Dini yako ilianzaje?”
“Kulikuwa na mtume”

“Mtume?”
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“Muhammad, rehema na baraka za Mungu ziwe juu yake”
Nilianza utafiti. Lakini nilitoka kwenye dini moja tu. Sikuwa na nia ya kuwa Muislamu.
Likizo zimeisha. Kibanda kikasonga. msichana akaondoka.

Niliendelea kuomba na kuuliza kwa nini maombi yangu hayajajibiwa. Mnamo Novemba 1991,
lilikuwa naenda kumleta mjomba wangu Rockie nyumbani kutoka hospitalini. Nilianza
kufungua droo zake ili kuviweka vitu vyake, kulikuwa na Biblia ya Gideon. Nikasema, Mungu
amejibu maombi yangu. Hii ni Biblia ya Gideoni. (Bila shaka, waliiweka katika kila chumba
cha hoteli.) Hii ni ishara kutoka kwa Mungu kwamba yuko tayari kunifundisha. Kwa hiyo
niliiba Biblia.

Nilienda nyumbani na nikaanza kuomba: Ee Mungu, nifundishe kuwa Mkristo.
Usinifundishe njia ya Mashahidi wa Yehova. Usinifundishe njia ya Kikatoliki. Nifundishe
njia yako! Usingefanya Biblia hii kuwa nhgumu sana kwamba watu wa kawaida walio
waaminifu katika sala wasingeweza kuielewa.

Nilipitia Agano Jipya. Nilianza Agano la Kale. Basi , hatimaye kuna sehemu katika Biblia
kuhusu manabii.

Puu!

Nikasema, Ngoja kidogo, yule mwanamke wa Kiislamu alisema walikuwa na nabii. Vipi
hayupo humu?

Nilianza kufikiri, Waislamu - bilioni moja duniani. Jamani, mtu mmoja kati ya kila watu watano

mitaani kinadharia anaweza kuwa Muislamu. Na nikafikiria: Watu bilioni moja! Haya sasa,
Shetani ni mzuri . Lakini yeye sio mzuri sana.

Hivyo basi nikasema, nitasoma kitabu chao, Quran, na nitaona ni aina gani ya uwongo
wa kitu hiki. Pengine ina kielelezo cha jinsi ya kutenganisha AK-47. Kwa hiyo nilienda
kwenye duka la vitabu vya Kiarabu.

Wakauliza, “Nikusaidie nini?”

“Natafauta Quran.”

“Sawa, tunavyo hapa.”

Walikuwa na nzuri sana - dola thelathini, dola arobaini."”

"Ona, nataka kuisoma tu, sitaki kuwa mmoja wao, sawa?"

"Sawa, tuna toleo hili dogo la dola tano."”



Nilikwenda nyumbani na nikaanza kuisoma Quran yangu tangu mwanzo, Al-Fatihah. Na
sikuweza kuyatoa macho yangu kutoka kwake.

Jamani, angalia hii. Inazungumza juu ya Nuhu hapa. Tuna Nuhu katika Biblia yetu pia.
Jamani, inazungumza juu ya Loti na Ibrahimu. Siwezi kuamini. Sikuwahi kujua jina la Shetani
ni Iblees. Jamani, vipi kuhusu hilo.

Unapopata picha hiyo kwenye runinga yako na ina chenga kidogo na ukabonyeza kitufe
hicho [klop] - kuona vizuri. Hivyo ndivyo ilivyotokea Kwa Quran.

Nilipitia kote. Kwa hiyo nikasema, Sawa, nimefanya hivi, sasa ni jambo gani linalofuata
unalopaswa kufanya? Kweli, lazima uende sehemu yao ya makutano. Niliangalia katika
kurasa za njano, na hatimaye nikapata: Kituo cha Kiislamu cha Kusini mwa California,
huko Vermont. Nilipiga simu na wakasema, "Njoo ljumaa."

Sasa ninaanza kuwa na woga, kwa sababu sasa najua itabidi nikabiliane na Habib na
AK-47 yake.

Nataka watu waelewe inakuwaje kwa Mkristo wa Marekani anayeingia katika Uislamu.
Ninatania kuhusu AK-47, lakini sijui kama watu hawa wana majambia ndani ya makoti
yao, unajua. Basi nikaenda mbele, na kwa hakika, kuna ndugu huyu wa futi sita, pauni
240, ana ndevu na kila kitu, na nikiwa na msangao mkubwa.

Nilikwenda na kusema, “Samahani, bwana.”

[Lafudhi ya Kiarabu:] “Nenda nyuma!”

Alinidhania mimi ni ndugu yake tayari.

Nikasema, “sawa, sawa” [kwa upole].

Sikujua ninakwenda nyuma kwa nini, lakini hata hivyo nilikwenda. Walikuwa na hema
na mazulia nje. Nikiwa nimesimama pale, kwa namna fulani ya haya, na watu wakiwa
wameketi chini wakisikiliza hotuba. Na watu wakisema, Nenda mbele, ndugu, keti. Na

nikaenda, Hapana, asante, hapana, asante, ninatembelea tu.

Basi mwisho hotuba ikaisha. Wote wakajipanga kwa ajili ya sala na wanakwenda
kwenye sajdah. Kwa kweli nilipigwa na butwaa.

llianza kuwa na maana kiakili, katika misuli yangu, katika mifupa yangu, moyoni
mwangu, ha katika nafsi yangu.

basi maombi yakaisha. Nikasema, jamani, ni nani atanitambua? Kwa hivyo nikaanza
kujichanganya kama mmoja wa ndugu, na nikaingia msikitini na kaka anasema,
"Assalaamu Alaikum." Na nikawaza, Je, alisema “chumvi na nyama ya nguruwe”?



“Assalaamu Alaikum.”

Kuna mtu mwingine ambaye aliniambia "chumvi na nyama ya nguruwe".

Sikujua walikuwa wanasema nini, lakini wote walitabasamu.

Kabla mmoja wa watu hawa hajagundua kuwa sikupaswa kuwa pale na kunipeleka kwenye
chumba cha mateso, au kunikata kichwa, nilitaka kuona kadri niwezavyo. Kwa hiyo hatimaye

nilienda kwenye maktaba, na kulikuwa na kijana mdogo Mmisri; jina lake lilikuwa Omar.
Mungu alimtuma kwangu.

Omar alikuja kwangu, na akasema , “Samahani. Hii ni mara yako ya kwanza hapa?"
Ana lafudhi kali sana.

Na niakasema, Ndio.

“Oh, vizuri sana. Wewe ni Muislamu?”

“Hapana,Ninasoma tu kidogo.”

“Oh, Unasoma? Hii ni mara yako ya kwanza kuutembelea msikiti?”
“Ndio.”

"Njoo, nikuonyeshe." Na huku akinishika mkono, na nikitembea na mtu mwingine -
nikishikana mikono. Nilisema Waislamu hawa ni marafiki.

Basi akanitembeza

“Kwanza kabisa, hii ni jumba yetu ya maombi, na unavua viatu vyako hapa.”
“Hivi ni vitu gani?”

“Hivi ni visanduku vidogo. Hapo ndipo unapoweka viatu vyako."

“kwanini?”

“Vizuri, kwa sababu unakaribia eneo la maombi, na ni takatifu sana. Huingii huko na
viatu vyako; kumehifadhiwa kwa usafi sana."

Akanipeleka kwenye chumba cha wanaume.
"Na hapa ndipo tunafanya wudhu."

"Voodoo! Sikusoma chochote kuhusu Voodoo!”



“Hapana, siyo voodoo. Wudhu!”

"Sawa, kwa sababu niliona vitu hivyo na madoli na pini, na bado siko tayari kwa ahadi
kama hiyo."

Akasema, "Hapana, Wudhu, ni wakati tunapojisafisha."
“Kwanini mnafanya hivyo?”

"Vizuri, unapoomba kwa Mungu, lazima uwe msafi, kwa hiyo tunanawa mikono na
miguu yetu."

Kwa hiyo nilijifunza mambo haya yote. Akaniacha, na kusema, “Rudi tena.”

Nilirudi na kumwomba msimamizi wa maktaba kijitabu kuhusu maombi, na nilienda
nyumbani na kufanya mazoezi. Nilihisi kwamba ikiwa ningejaribu kufanya hivyo kwa njia
ifaayo, Mungu angekubali. Niliendelea tu kusoma na kusoma na kutembelea msikiti.

Nilikuwa na ahadi ya kwenda kwenye ziara ya Kati Magharibi kwenye vichekesho. Basi,
nilichukua zulia la maombi. Nilijua kuwa nilitakiwa kusali nyakati fulani, lakini kuna sehemu
ambazo hutakiwi kusali, moja wapo ni bafuni. Niliingia kwenye chumba cha wanaume
kwenye kituo cha watalii na nikaweka kapeti yangu na nikaanza kufanya maombi yangu.

Nilirudi, na Ramadhani ilipoisha, nilianza kupigiwa simu kutoka sehemu mbalimbali za
nchi ili niende kuhutubia kama waziri Shahidi wa Yehova aliyekubali Uislamu. Watu
wananiona kama kitu kipya.

Anwani ya wavuti ya makala hii:
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