
SUE WATSON, PROFESA, MCHUNGAJI, MPANDA KANISA NA
MMISIONARI, SASA YUKO SAUDI ARABIA

Ukadiriaji:  

Maelezo:  Mwanafunzi wa miaka minane wa masomo rasmi ya theolojia anakubali Uislamu
kutokana na uthabiti wa ujumbe wake. 

Aina: Makala Hadithi za Waislamu Wageni Makasisi na Wakilishi wa Kidini

Na:  Sue Watson

Iliyochapishwa mnamo:  17 Dec 2021

Ilirekebishwa mara ya mwisho mnamo:  18 Nov 2021

“Ni nini kimekutokea?” Hili lilikuwa swali la kwanza nililokumbana nalo na wanafunzi wa
zamani, marafiki, na wachungaji wenzangu waliponiona baada ya kuukubali Uislamu.
Nadhani nisingeweza kuwalaumu, sikuwa mtu mwenye kufikiriwa wa kuweza kubadili
dini. Hapo awali, nilikuwa profesa, mchungaji, mpanda kanisa na mmishonari. Iwapo
kuna mtu aliyekuwa na msimamo mkali basi ni mimi.

Nilikuwa nimehitimu tu Shahada ya Uzamili ya kidini kutoka katika seminari miezi
mitano kabla. Ilikuwa baada ya wakati huo nilikutana na mwanamke ambaye alikuwa
amefanya kazi Saudi Arabia na alikuwa amesilimu. Bila shaka, nilimuuliza kuhusu
wanavyotendewa wanawake katika Uislamu. Nilishtushwa na jibu lake, haikuwa vile
nilivyotarajia, hivyo niliendelea kuuliza maswali mengine yanayohusiana na Mungu na
Muhammad [rehema na baraka za Mungu ziwe juu yake]. Alinifahamisha kwamba
angenipeleka kwenye Kituo cha Kiislamu ambapo wangeweza kujibu maswali yangu
vizuri zaidi.

Kuombewa, kunamaanisha kumwomba Yesu ulinzi dhidi ya roho za mashetani, kwa
kuona kwamba yale tuliyofundishwa kuhusu Uislamu ni dini ya Mashetani na ya
Kishetani. Baada ya kufundisha Uinjilisti, nilishtushwa sana na mtazamo wao, ulikuwa
thabiti na wa moja kwa moja. Hakuna vitisho, hakuna unyanyasaji, hakuna udanganyifu
wa kisaikolojia, hakuna ushawishi ! Hakuna lolote kati ya haya, "Hebu na tuwe na somo
la Quran nyumbani kwako," ni kama somo la Biblia. Sikuweza kuamini! Walinipa vitabu
na kuniambia ikiwa nina maswali fulani wangeweza kuyajibu ofisini. Usiku huo nilisoma
vitabu vyote walivyotoa. Ilikuwa ni mara yangu ya kwanza kusoma kitabu kuhusu
Uislamu kilichoandikwa na Muislamu, tulijifunza na kusoma vitabu vinavyohusu Uislamu
vilivyoandikwa na Wakristo pekee. Siku iliyofuata nilitumia saa tatu ofisini nikiuliza
maswali. Hii iliendelea kila siku kwa wiki, wakati huo nilikuwa nimesoma vitabu kumi na
mbili na nilijua kwa nini Waislamu ni watu wagumu zaidi ulimwenguni kubadilika kwenda
kwenye Ukristo. Kwa nini? Maana hakuna cha kuwapa!! (Katika Uislamu) Kuna
uhusiano na Mungu, msamaha wa dhambi, wokovu, na ahadi ya Uzima wa Milele.
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Kwa kawaida, swali langu la kwanza lilijikita katika uungu wa Mungu. Ni Mungu yupi
huyu ambaye Waislamu wanamwabudu? Tulikuwa tumefundishwa kama Wakristo
kwamba huyu ni mungu mwingine, mungu wa uwongo, wakati, kwa hakika, Yeye ni
Mjuzi wa Yote Ajuaye Yote, Muweza wa Yote Mwenye Nguvu Zote, na Mungu Aliye
popote - Yule Mmoja na wa Pekee asiye na washirika au wakufanana nae.
Inashangaza kuona kwamba kulikuwa na maaskofu katika kipindi cha miaka mia tatu ya
kwanza ya Kanisa waliokuwa wakifundisha kama Waislamu wanavyoamini, kwamba
Yesu [rehema na baraka za Mungu ziwe juu yake] alikuwa nabii na mwalimu!! Ilikuwa tu
baada ya kuongoka kwa Mtawala Konstantino kwamba yeye ndiye aliita na kuanzisha
fundisho la Utatu. Yeye, mwongofu wa Ukristo ambaye hakujua chochote kuhusu dini
hii, alianzisha dhana ya kipagani ambayo inarudi nyuma hadi nyakati za Babeli. Nafasi,
hata hivyo, hainiruhusu kwenda kwa undani kuhusu somo hili, lakini Mungu akipenda,
tutazungumza wakati mwingine. Ila, lazima nionyeshe kwamba neno UTATU
halipatikani katika Biblia katika tafsiri zake nyingi wala halipatikani katika lugha asilia za
Kigiriki au Kiebrania!

Swali langu lingine la muhimu lilijikita kwa Muhammad [rehema na baraka za Mwenyezi
Mungu ziwe juu yake]. Muhammad huyu ni nani? Niligundua kuwa Waislamu
hawamuombi kama Wakristo wanavyomuomba Yesu. Yeye si mpatanishi na kwa
hakika, ni haramu kumuomba. tunamuombea baraka ziwe juu yake mwishoni mwa
maombi yetu lakini ni sawa sawa, tunamuombea baraka Ibrahimu. Yeye ni Nabii na
Mtume, Nabii wa mwisho. Kwa hakika, mpaka sasa, miaka elfu moja mia nne na kumi
na nane(1,418) baadaye hapajakuwa na nabii baada yake. Ujumbe wake ni kwa
Wanadamu Wote, kinyume na ujumbe wa Yesu au Musa (amani iwe juu yao wote
wawili) ambao ulitumwa kwa Mayahudi. “Sikilizeni Waislaeli” Lakini ujumbe ni ujumbe
uleule wa Mungu. “Bwana Mungu wako ni Mungu Mmoja na usiwe na miungu
mingine ila Mimi.” (Marko 12:29)

Kwa sababu sala ilikuwa sehemu muhimu sana ya maisha yangu ya Kikristo
nilipendezwa na kutaka kujua nini Waislamu walikuwa wakiomba. Kama Wakristo,
tulikuwa wajinga juu ya kipengele hiki cha imani ya Kiislamu kama vile katika vipengele
vingine. Tulifikiri na kufundishwa, kwamba Waislamu walikuwa wakiinamia Al-Kaaba (ya
Makka), kwamba huyo ndiye alikuwa mungu wao na kitovu cha mungu huyu wa uongo.
Tena, nilishtuka kujua kwamba namna ya maombi imeagizwa na Mungu, Mwenyewe.
Maneno ya sala ni ya sifa na kuinuliwa. Mtazamo wa swala (udhu au kuosha) katika
usafi uko chini ya uongozi wa Mungu. Yeye ni Mungu Mtakatifu na hatutakiwi
kumkaribia kiholela, bali ni jambo la busara atuambie jinsi tunavyopaswa kumkaribia.

Mwishoni mwa juma hilo baada ya kutumia miaka minane (8) ya masomo rasmi ya
theolojia, nilijua kiufahamu (maarifa ya kichwa) kwamba Uislamu ulikuwa wa kweli.
Lakini sikuukubali Uislamu wakati huo kwa sababu sikuuamini moyoni mwangu.
Niliendelea kusali, kusoma Biblia, kuhudhuria mihadhara katika Kituo cha Kiislamu.
Nilikuwa nikiuliza kwa bidii na kutafuta mwongozo wa Mungu. Si rahisi kubadili dini
yako. Sikutaka kupoteza wokovu wangu kama kungekuwa na wokovu wa kupoteza.
Niliendelea kushtuka na kustaajabishwa na nilichokuwa najifunza kwa sababu si kile
nilichofundishwa ambacho Uislamu unaamini. Katika kiwango changu cha Uwalimu,



profesa niliyekuwa naye aliheshimiwa kama mamlaka juu ya Uislamu lakini mafundisho
yake ya Ukristo, kwa ujumla, yamejaa Kutokueleweka. Yeye na Wakristo wengi kama
yeye ni waaminifu lakini wamekosea kwa dhati.

Miezi miwili baadaye baada ya kusali kwa mara nyingine tena nikitafuta mwongozo wa
Mungu, nilihisi kitu kinaanguka ndani ya nafsi yangu! Niliketi, na ilikuwa mara ya kwanza
nilipaswa kutumia jina la Mungu, na nikasema, “Mungu, ninaamini wewe ni Mungu Mmoja na
wa Pekee wa Kweli.” Kulikuwa na amani iliyonishukia na tangu siku hiyo miaka minne
iliyopita hadi sasa sijajuta kamwe kuukubali Uislamu. Uamuzi huu haukuja bila khasia.
Nilifukuzwa kazi nilipokuwa nikifundisha katika Vyuo viwili vya Biblia wakati huo, nikitengwa
na wanafunzi wenzangu wa zamani, maprofesa, na wachungaji wenzangu, kukataliwa na
familia ya mume wangu, nilieleweka vibaya na watoto wangu wakubwa na kutiliwa shaka na
serikali yangu. . Bila imani inayomwezesha mwanadamu kusimama dhidi ya nguvu za
Shetani, nisingeweza kustahimili haya yote. Ninamshukuru sana Mungu kwamba mimi ni
Muislamu na naomba niishi na kufa nikiwa Muislamu.

“Hakika Sala yangu, na ibada zangu, na uhai wangu, na kufa kwangu, ni kwa ajili ya
Mwenyezi Mungu, Mola Mlezi wa viumbe vyote. Hana mshirika wake. Na hayo ndiyo

niliyo amrishwa, na mimi ni wa kwanza wa Waislamu.” (Kurani 6:162-163)

Dada Khadijah Watson kwa sasa anafanya kazi kama mwalimu wa wanawake katika
moja ya Vituo vya Da’wah (Mwaliko kwenda kwenye Uislamu) huko Jeddah, Saudi
Arabia.
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