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Nadhani nilikuwa na ufahamu wa Uislamu kwa mara ya kwanza baada ya kutazama filamu
ya Spike Lee ya Malcolm X. Ingawa Taifa la Uislamu la Amerika ni harakati ya kisiasa,
Malcolm X alibadilisha dini yake na kuingia katika Uislamu wa Kiorthodoksi baada ya kwenda
Hajj. Nilivutiwa hata wakati huo nilipokuwa na umri wa miaka 15, jinsi mhuni wa mtaa
anaweza kuibadilisha kabisa malezi na silika yake na kuwa balozi wa uhuru na masuala ya
kiroho. Ingawa wakati huo, nilikuwa najishughulisha zaidi na shughuli za kidunia; Kulewa,
matumizi ya madawa ya kulevya na wanawake ndivyo vilikuwa vipaumbele vyangu vya
kwanza, na vilionekana kuwa ni vipaumbele vya kila mtu mwingine pia. Ingawa wazazi wangu
walinilea vizuri, sikuweza kupinga ushawishi ulionizunguka, na kama kijana wa familia
maskini, nilianza kuiba ili kutimiza mambo haya. Nilijikosea heshima mwenyewe, na
kuwakosea marafiki zangu wa kike na wazazi wangu wote. Ilikuwa njia ya ubinafsi na yenye
uharibifu. Nilibadilika kuwa mtu bora wakati nilisuhubiana na familia ya Kiislamu walionialika
kuishi nao. Mke na mama wa familia alinifundisha mambo mengi ya Uislamu, na kwamba
niheshimu wazazi wangu na nijiheshimu mimi mwenyewe, na nikule chakula cha halali na
nisiingize sumu mwilini. Walinifundisha kuwa na upendo, wema na hisani na pia kuwa
mnyenyekevu. Niliona hekima katika hili na kupata furaha kwa muda mfupi nilipofuata mfano
wake. Wakati huo , nilikuwa na umri wa miaka 19. Kwa bahati mbaya, mume wa mwanamke
huyu mzuri hakuwa Muislamu mzuri, na alikuwa mwizi na muuzaji wa madawa ya kulevya, na
nikaanza kufuata mfano wake vilevile, jambo ambalo lilikinzana na mabadiliko yangu ya
awali.

Tulipotengana, nilikuwa mtu bora mwenye maadili bora zaidi. Nilimwamini Mungu sasa,
nikawa nala halal tu, na nilikuwa nikiwaheshimu wazazi wangu, nikatoa sadaka na kuwa
mnyenyekevu, na sikuiba, lakini bado sikuwa Muislamu. Kwa kuwa nilikuwa mtu wa kukesha
sana, nilifikiri haiwezekani kwangu kuswali sala ya Fajr. Pia sikuamini ningeweza kusema
dua za Kiarabu na kujitolea kuachana na pombe na wanawake. Pia sikuwa na uhakika
kuhusu dini gani ilikuwa sahihi kwani nilikuwa na marafiki wengi wazuri wahindu pia. Lakini
ilikuwa ni mwanzo.

Kwa miaka 16 iliyofuata, nilifanya kazi, na nilisoma na hatua kwa hatua nilijiinua
mwenyewe hadi nikafika cheo cha heshima katika jamii, nilipata shahada nzuri katika
uhuishaji na nikawa mchoraji mzuri. Nilimuoa mwanamke mzuri na kuzaa msichana na
mvulana (pamoja na msichana kutoka ndoa ya awali ya mke wangu). Nilikuwa
nimekutana na Waislamu wengi wa Uingereza, na nilihisi mshikamano nao na

https://www.islamreligion.com/sw/articles
https://www.islamreligion.com/sw/category/63/hadithi-za-waislamu-wageni
https://www.islamreligion.com/sw/category/64/wanaume


kuheshimu njia zao, daima nikiwatetea katika majadiliano na kuwaheshimu.
Tulitembelea Uturuki mwaka wa 2010 na ilinifungulia macho kuona jinsi Waislamu wa
Kituruki walivyoongozwa na familia, walivyokuwa na urafiki na wasio na pupa. Kisha
mnamo Agosti 2011, katika mwezi wa Ramadhani, tulitembelea kama familia mji wa
Luxor nchini Misri wakati wa likizo. Mimi na mke wangu tulishangazwa na ukarimu wa
waislamu wa Misri , ingawa walikuwa maskini sana. Ukweli kwamba wangeweza
kufunga kwa masaa 15 kwa siku katika joto kali na bado kuwa na wema na upendo,
hasa kwa watoto wetu. Hapa palikuwa na watu walioweka mbele upendo na undugu
kabla ya utajiri na mali. Familia yetu ilikaribishwa katika familia ya mwendeshaji farasi
maskini ambaye alitupeleka nyumbani kwake ndogo na kutupatia vyakula vizuri.
Mwishoni mwa kila siku tungealikwa kula kwa upande wa barabara na wageni
tusiowajua katika sherehe ya kuvunja swaumu.

Nilianza kutazama kwa kina uzuri wa Uislamu, mafundisho ya Uislamu, na maisha ya
Muhammad, rehema na baraka za Mungu ziwe juu yake. Nilianza kutazama misingi
yote ya imani ya Kiislamu na kustaajabia kila mmoja. Jinsi Waislamu walivyoomba na
kujinyenyekeza mbele ya Mwenyezi Mungu mara 5 kwa siku, ilikuwa kama ukumbusho
wa mara kwa mara kwamba walikuwa wafu na walifuata nguvu ya juu. Kufunga
kulikuwa kama ukumbusho kwamba mtu anafaa kuwasaidia mafukara na kumshukuru
Mungu kwa baraka zake. Jinsi Waislamu walivyofuata mfano wa Muhammad, rehema
na baraka za Mungu ziwe juu yake, hakika ilikuwa kitu cha kushangaza.

Mambo ambayo awali yalikuwa yamenifanya niepukane na dini kupitia “jicho la kimagharibi”
sasa yalikuwa na maana kamili kwangu. Tuliporudi kutoka Misri sikuweza kupata amani.
Nilitaka kujiunga na Uislamu lakini sikutaka kufanya hivyo iwapo mke wangu mpendwa
hakufanya hivyo. Nilisoma kuhusu utafiti wa kisayansi uliofanywa kuhusu Qurani kutoka
duniani kote, kama vile maelezo ya hatua zinazoendelea za mtoto mchanga akiwa tumboni,
na kwamba mtu aliyeishi miaka 1500 iliyopita hakuweza kujua mambo kama hayo, na
kwamba ilikuwa ni ushahidi kwamba Qurani ilikuwa neno la Mungu , na hii ilikuwa kichocheo
kwangu. Hapa palikuwa na ushahidi wa kisayansi kwa kitu kilichoonekana vinginevyo kama
jambo la imani pekee. Niliamua kuingia uislamu na kuomba kwamba mke wangu angenifuata
baada ya kuona mabadiliko yaliyoletwa na uislamu kwangu. Nilikuwa na wasiwasi kuhusu
kujifunza dua za Kiarabu, lakini ndani ya muda wa mwezi mmoja tu nilikuwa nimezihifadhi
kwa urahisi hadi kiwango cha juu. Sasa niko katika amani kabisa na nafsi yangu na
Mwenyezi Mungu. Ingawa mke wangu bado hajaongoka, anamwamini Mungu na ni mtu
mwema, na anaunga mkono sana uchaguzi wangu na anawalea watoto wetu wawili kama
Waislamu.
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