JASON CRUZ, KASISI WA ZAMANI, MAREKANI
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Alhumdulillah (Asante Mungu), nimebarikiwa na Mwenyezi Mungu kwa zawadi ya
Uislamu tangu mwaka 2006. Nilipoombwa niandike kuhusu njia niliyoipitia na jinsi
Mwenyezi Mungu alivyonibariki, nilisitasita. Nimeona wengine wakinaswa na umaarufu
wa kibinafsi kwa kusimulia jinsi walivyokuja kwenye Uislamu na nilijua kuwa sikutaka
kuwa na changamoto kama hiyo.

Ninakuomba uichukulie hadithi hii kuwa ni kazi ya Allah na uzingatie rehema na ukuu
wake badala ya kuwa hadithi yangu tu, insha Allah. Hakuna anayekuja kwenye Uislamu
bila ya rehema ya Mwenyezi Mungu na ni kazi yake sio ya urejeo ndiyo yenye
umuhimu.

Nilizaliwa katika familia iliyojiita kuwa ni ya Kikaoliki ya roma huko Kaskazini mwa New
York. Nilikuwa na mama Mkatoliki na baba Mpresbiteri ambaye aliingia Ukatoliki ili
aowe.

Tulihudhuria kanisani siku za Jumapili na nilipitia katekisimu, komuniyo ya kwanza, na
hatimaye kipaimara ndani ya Kanisa Katoliki la Roma. Nilipokuwa mdogo nilianza kuhisi
wito kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Wito huu niliufasiri kama wito kwa ukuhani wa
Kikatoliki wa Roma na nikamwambia mama yangu hivyo. Alifurahishwa na jambo hilo,
alinipeleka kukutana na kasisi katika parokia yetu.

Kwa bahati nzuri au mbaya, kasisi huyu hakufurahishwa na wito wake na akanishauri
nijiepushe na ukuhani. Hili lilinikasirisha na hata leo, sijui jinsi gani mambo yangekuwa
tofauti ikiwa majibu yake yangekuwa mazuri zaidi.

Kutokana na ule mswada wa awali wa wito wa Mwenyezi Mungu, na kutokana na
upumbavu wangu mwenyewe na katika miaka yangu ya ujana, nilienda njia nyingine.
Familia yangu ilisambaratika nikiwa na umri mdogo wa miaka saba na niliteseka kwa
kumkosa baba baada ya talaka.

Kuanzia umri mdogo wa miaka 15, nilianza kupendezwa zaidi na vilabu vya usiku na
pati kuliko Mola wa Ulimwengu. Nilikuwa na ndoto ya kuwa wakili, kisha mwanasiasa
mwenye jumba la kifahari huko Manhattan ili niweze kushiriki katika mtindo wa maisha
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ya kimtindo.

Baada ya kuhitimu kwa heshima, kutoka shule yangu ya upili, nilienda chuo kikuu kwa
muda mfupi. Lakini mtazamo wangu binafsi uliopotoka ulinipelekea kuacha chuo kikuu
na kuhamia Arizona (ambako ninaendelea kuishi hadi sasa) badala ya kupata digrii
yangu.

Hili ni jambo ambalo najutia hadi leo. Wakati flani huko Arizona, hali yangu ilizidi kuwa
mbaya zaidi. Nilikutana na umati mbaya zaidi kuliko niliokuwa nao nyumbani na
nikaanza kutumia dawa za kulevya. Kwa sababu ya kukosa elimu, nilifanya kazi za hali
ya chini na niliendelea kutumia wakati wangu katika dawa za kulevya, uasherati, na
vilabu vya usiku.

Katika kipindi hiki, nilikutana kwa mara ya kwanza na Muislam. Alikuwa mwanamume
ambaye alikuwa akisoma chuo cha ndani akiwa mwanafunzi wa kigeni. Alikuwa
akichumbiana na rafiki yangu mmoja na mara nyingi aliandamana nasi kwenye vilabu
vya usiku na karamu nyinginezo tulizohudhuria. Sikujadili Uislamu naye bali nilimhoji
kuhusu utamaduni wake ambao aliuonyesha kwa uhuru. Uislamu haukuja. Tena
nashangaa mambo yangekuwa tofauti kama angekuwa Muislamu wa vitendo.

Mtindo wangu mbaya wa maisha uliendelea kwa miaka kadhaa na sitaueleza kiundani
sana. Nilikuwa na majeraha mengi, watu ambao niliwajua walikufa, nilichomwa visu na
kujeruhiwa kwa njia nyingine lakini hii sio hadithi ya hatari ya dawa za kulevya.

Naitaja tu kueleza kuwa popote ulipo, Mwenyezi Mungu anaweza kukurudisha kutoka
humo inshaa Allah. Nitaipeleka mbele hadi nilipokuwa msafi kutoka kwenye dawa za
kulevya. Sehemu ya mchakato wa kuondokana na madawa ya kulevya ni kuanzisha
uhusiano na "nguvu ya juu".

Kwa wengi, huyu ni Mungu na au misemo mengine ya uungu. Kwa muda mrefu nilikuwa
nimepoteza uhusiano wangu na Mwenyezi Mungu hivyo nikaenda kutafuta uwezo
wangu wa juu zaidi. Kwa kusikitisha, sikupata ukweli mwanzoni. Badala yake, nilienda
kwenye Dini ya Uhindu, ambayo ilinivutia kwa sababu ya maelezo hayo ya kwa nini
mateso yalikuwa yamenipata.

Niliingia ndani kabisa, hata nikabadilisha jina langu kuwa la Kihindu. llitosha kuniweka
mbali na dawa za kulevya na kuyapeleka maisha yangu katika mwelekeo mzuri zaidi,
ambao ninashukuru. Hatimaye, ingawa nilianza tena kuhisi mvutano kutoka kwa
Mwenyezi Mungu. Hilo lilianza kunionyesha kwamba kwangu, Uhindu haukuwa njia ya
kweli.

Mwenyezi Mungu aliendelea kunidunga sindano hadi nilipoacha Uhindu na nikaanza
kurudi kwenye Ukristo. Nililifata Kanisa Katoliki la Roma ili niwe kasisi, kwa kuwa hilo
ndilo nililohisi Mwenyezi Mungu alikuwa akiniita, nao wakanipa elimu na wadhifa katika
nyumba ya watawa huko New Mexico. Kufikia wakati huu familia yangu (mama, kaka,
na dada) ilikuwa imehamia Arizona na nilikuwa na uhusiano wa karibu na marafiki



wengi.

Bila kusema, sikuwa tayari. Badala yake, nilipata kanisa katoliki linalojitegemea ambalo
ningeweza kusoma kupitia programu yao ya seminari kutoka nyumbani na kutawazwa
na kupangiwa sehemu nilipokuwa nikiishi. Kanisa hili la Kikatoliki linalojitegemea pia
lilinivutia mawazo yangu ya kiliberali ambayo nilikuwa ninayo katika miaka yangu
mabaya. Nilihudhuria programu yao ya seminari na mwaka 2005 nikapewa ukasisi.

Huduma yangu ya kwanza katika jukumu langu jipya ilikuwa mahusiano ya dini
mbalimbali. Kazi yangu ilikuwa kutembelea na kujifunza kuhusu mila tofauti za imani
katika eneo la Phoenix Metro na kushirikiana nao ujumbe wa imani na maelewano
kutoka kwenye kanisa langu.

Tamaduni nyingi za Kikristo nilikuwa tayari nimezisoma na kuzijua. Niliendelea kwenye
uyahudi na dini nyinginezo za Mashariki ya Mbali. Nilikuwa yule anayejulikana kama
kasisi mfanyakazi, ambayo ina maana kwamba nilikuwa na kazi wakati huo huo
nilipokuwa nikifanya huduma yangu. Nilikuwa nimebadilika kutoka kufanya kazi katika
shirika la Marekani hadi kufanya kazi katika wakala wa afya ya kitabia.

Kazi yangu ilikuwa chini ya barabara kutoka Masjid. Nilifikiria kuwa hii ilikuwa nafasi
yangu ya kujifunza kuhusu Uislamu kwa ajili ya mahusiano yangu na dini mbalimbali.
Nilienda msikitini na kukutana na ndugu wengine wazuri sana ambao walinielekeza
kwenye msikiti, Arizona.

Pia nilianza kusoma kuhusu Uislamu kwa kujitegemea na nilishtushwa na jinsi
nilivyoguswa na nilichokuwa nikisoma. Mwenyezi Mungu alikuwa na mimi sasa lakini
nilikuwa bado sijajua. Nilikwenda kwenye msikiti wa Tempe na nilikutana na mwalimu
mzuri katika umbo la Ahmad Al Akoum.

Kk. Al Akoum, ambaye ni mkurugenzi wa eneo wa Jumuiya ya Waislamu wa Marekani,
alikuwa na utangulizi wa darasa la Uislamu lililofunguliwa kwa watu wa dini zote
ambapo nilianza kuhudhuria. Nilipokuwa nikihudhuria darasa hili, nilianza kuona
kwamba Uislamu ndio ukweli. llikuwa ni muda mfupi tu baadaye nilipotoa Shahadah
kwenye msikiti wa Tempe pamoja na Sheikh Ahmed Shqeirat. Wote wawili Kk. Al
Akoum na Sheikh Shqeirat ni watu wakubwa na bila wao, nisingekuwa na raha ya kuja
katika Uislamu. Nililiacha kanisa na nimekuwa Muislamu tangu muda huo,
Alhumdulillah.

Maisha yangu yamebadilika sana na kuwa bora tangu nisilimu. Mwanzoni, familia yangu
ilihuzunika kuwa niliacha ukuhani na sikuelewa, hata kuogopa, Uislamu. Lakini kwa vile
njia yangu ya kuingiliana nao, kulingana na kuongezeka kwa furaha yangu na kujitahidi
kwangu kushikamana na Quran na Sunnah, imebadilika, wameona kwamba ni jambo
zuri.

Kk. Al Akoum alijua kuwa mwaka wa kwanza ndio mgumu zaidi kwa waliosilimu. Ili
kupunguza mawazo yake, alihakikisha kwamba nilijumuishwa katika shughuli nyingi za



jumuiya na kukutana na ndugu wengi wazuri. Ni kwa kuwasiliana tu na Waislamu
wengine ndipo kutamfanikisha anayesilimu.

Akiachwa peke yake, kunaweza kuwa kubaya na imani yao inaweza kuteleza, kwa
hivyo ikiwa unawajua waliosilimu, tafadhali watembelee angalau mara moja kila baada
ya siku tatu. Nimesonga mbele zaidi katika kazi yangu kwa sababu ya msingi wangu
mpya kama Muislamu. Nikawa meneja wa programu inayolenga kuzuia matumizi
mabaya ya pombe na dawa za kulevya, VVU, na Homa ya Ini kwa watu walio katika
hatari.

Nimekuwa mtu wa kuijitolea sio tu katika Jumuiya ya Waislamu wa Marekani lakini pia
Kituo cha Vijana cha Waislamu cha Arizona na sehemu zingine za Waislamu. Hivi
majuzi nimeteuliwa kwenye bodi ya msikiti wa Tempe ambapo nilitamka shahadah kwa
mara ya kwanza. Alhnumdulillah pia imebainisha nani ni marafiki zangu wa kweli dhidi ya
wale wasiokuwa.

Nina marafiki wachache wasio Waislamu sasa kwa vile siwezi kushirikiana nao katika
shughuli wanazochagua kufanya kwa ajili ya kujifurahisha lakini nimekuza urafiki wa thamani
na ndugu Waislamu ambao ni bora kuliko kitu chochote nilichokuwa nacho hapo awali.
Inshaallah kama Allah akinipenda, natamani kwenda kusoma Figh ili kuendeleza uislamu na
kuunufaisha Ummah niupendao. Yote haya yalikuwa kwa neema ya Mwenyezi Mungu na
makosa tu ni yangu.

Anwani ya wavuti ya makala hii:
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