DIANE CHARLES BRESLIN, MKATOLIKI WA ZAMANI, MAREKAN!I

(SEHEMU YA 1 KATI YA 3)

Ukadiriaji:

Maelezo: Mkatoliki thabiti anapoteza imani baada ya kusoma Biblia, lakini imani yake isiyoisha
kwa Mungu inamwongoza achunguze dini nyingine.

Aina: Makala Hadithi za Waislamu Wageni Wanawake

Na: Diane Charles Breslin
lliyochapishwa mnamo: 17 Dec 2021
llirekebishwa mara ya mwisho mnamo: 18 Nov 2021

Ninapoulizwa nilivyosilimu, kila mara ninajibu kuwa siku zote nilihisi kuwa mimi ni muumini wa
MUNGU MMOJA pekee, ila nilitambua maana ya dhana hiyo niliposikia kuhusu dini inayoitwa
Uislamu, na kitabu kinachoitwa Qur'ani.

Lakini hebu kwanza nianze na muhtasari mfupi wa usuli wangu wa Kimarekaniasili ya jadi ya
Kiayalandi Kikatoliki.

Nilikuwa Mkatoliki Halisi

Baba yangu aliondoka seminari baada ya miaka mitatu ili kujifundisha kuwa mmishonari.
Alikuwa mkubwa wa watoto kumi na watatu, wote waliozaliwa na kukulia katika eneo la
Boston. Dada zake wawili wakawa watawa, kama vile halati wake alivyokuwa. Ndugu mdogo
wa baba yangu alikuwa pia katika seminari na kuiacha baada ya miaka 9, kabla ya kuchukua
nadhiri zake za daima. Nyanya yangu angeamka asububhi ili kuvaa na kupanda mlima hadi
kwa kanisa la mtaa ili ahudhurie misa ya asubuhi huku familia nzima ikiwa imelala bado.
Namkumbuka kama mwanamke mwenye msimamo mkali, mwenye fadhili, mwenye kutenda
haki, na mwenye nguvu - na ni sifa zisizokuwa za kawaida kwa siku hizo. Nina uhakika
hakusikia kuhusu Uislamu, na naomba Mungu amhukumu juu ya imani alizoshikilia moyoni
mwake. Wengi ambao hawakuwabhi kusikia habari za Uislamu wanamwomba Mungu Mmoja
kwa silika za kiasili, ingawa wamerithi maandiko ya madhehebu mbalimbali kutoka kwa
mababu zao.

Nilijlunga na shule ya kitalu ya Kikatoliki nikiwa na umri wa miaka minne na nilitumia miaka
12 iliyofuata ya maisha yangu nikizungukwa na dozi nzito za mafundisho ya Utatu. Misalaba
ilikuwa kila mahali, siku nzima - ilivaliwa na watawa wenyewe, ilikuwa juu ya kuta za
darasani, kwenye kanisa ambalo tulihudhuria takriban kila siku, na takriban kila chumba cha
nyumba yetu. Bila kutaja sanamu na picha takatifu - kila mahali ulipoangalia kulikuwa na
Yesu mdogo na mama yake Maria - mara wakiwa na furaha, wakati mwingine huzuni, lakini
daima walikuwa weupe na wenye maumbile ya kizungu. Malaika mbalimbali na picha za
watakatifu pia zingeonekana, kulingana na siku takatifu inayokaribia.
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Nina kumbukumbu wazi kuhusu jinsi nilivyokuwa nikichukua maua ya bonde kutoka bustani
yetu ili kuyafanya shada ambalo niliweka katika chombo kilichokuwa chini ya sanamu kubwa
kabisa ya Mama Maria katika njia ya ukumbi wa juu karibu na chumba changu cha kulala.
Hapo ningepiga magoti na kuomba, nikifurahia harufu ya kupendeza ya maua na kutafakari
kuhusu jinsi nywele za Maria zilivyokuwa nzuri. Ninaweza kusema kwa uhakika kwamba
sijawahi KUMWOMBA au kuhisi kuwa alikuwa na mamlaka na nguvu zozote za kunisaidia.
llikuwa vivyo hivyo pia nilipochukua shanga za rozari usiku kwenye kitanda changu. Nilirudia
dua kama Baba yetu na Maria Mtakatifu na Utukufu uwe kwa Baba na kwa Mwana na Roho
Mtakatifu, huku wakati wote nikiangalia juu na kusema kwa moyo wangu wa kweli-- Najua ni
Wewe tu, Mungu mmoja Mlezi—Ninayasema mambo haya mengine kwa sababu haya ndiyo
yote niliyofunzwa.

Nilipofika umri wa miaka kumi na miwili, mama yangu alinipa Biblia siku ya kuzaliwa kwangu.
Kama Wakatoliki hatukuhimizwa kusoma chochote isipokuwa Katekisimu yetu ya Baltimore,
iliyoidhinishwa na Vatikani. Uchambuzi wowote wa kulinganisha ulikataliwa na kutupwa
mbali. Hata hivyo nilisoma kwa bidii, nikitafuta kujua kile nilichotarajia kitakuwa hadithi kutoka
na kuhusu muumba wangu. Nilichanganyikiwa zaidi. llikuwa wazi Kitabu hiki kilikuwa ni kazi
ya wanadamu, kilikuwa na utata na ilikuwa vigumu kukifahamu. Hata hivyo, mara nyingine
tena, hiyo tu ndiyo iliyopatikana.

Mahudhurio yangu ya awali ya kanisa langu limeshuka ujanani mwangu, kama ilivyokuwa
kawaida kwa kizazi changu, na wakati nilipofikia miaka yangu ya ishirini, sikuwa na dini
rasmi. Nilisoma mengi kuhusu Ubuddha, Uhindu na hata nikajaribu kanisa la Kibaptisti la
jirani kwa miezi michache. Zote hazikutosha kuniridhisha, za kwanza zilikuwa geni mno na ya
pili ilikuwa ya kimkoa tu. Hata hivyo, licha ya kupita kwa miaka mingi ya kutokuwa na dini na
ibada rasmi, hakuna siku ilipita ambapo “sikuzungumza na Mungu” hasa wakati wa kulala
ambapo ningemshukuru Mungu kwa baraka zangu zote na kutafuta msaada kwa matatizo
yoyote niliyokuwa nikiyapata. Daima ilikuwa ni MMOJA NA WA PEKEE ambaye nilikuwa
nazumgumza naye, hakika Alikuwa anasikiliza na nilikuwa na uhakika kuhusu upendo wake.
Hakuna mtu aliyewahi kunifundisha chochote kuhusu hili; ilikuwa ni silika ya kiasili tu.

Anwani ya wavuti ya makala hii:
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